Hỏi/ Thắc mắc - CPU chạy tải cao gây giật lác không rõ nguyên nhân | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc CPU chạy tải cao gây giật lác không rõ nguyên nhân

mrJaden

Rìu Bạc
cám ơn bác nhiều, những key này là có thời hạn hay sao nhỉ
làm quả tk Team Cloudflare ấy bác, unlimited

malemkhoang

Rìu Chiến
Không biết sao tự nhiên dính nó được luôn, mới sáng mở máy, cài app VPN xong test thử mấy trang web bị chặn xem có vào được không :)))) lát sau đang ngồi làm việc thì thấy quạt CPU hú như máy bay

ông malem tui để ý thấy thớt nào cũng spam nha, đang cày điểm bình luận à
Bạn không tuân thủ quy trình phòng, chống virus máy tính thì có nghĩa là tự đào mồ chôn chính mình thôi.
1. Dùng máy tính thì phải sử dụng phần mềm phòng, chống virus, nhất là trong môi trường mạng và Internet.
post #4: "bạn cho mình hỏi là máy bạn có cài phần mềm diệt virus chứ"...
post #6: "Máy mình thì không cài,"... thật là hồn nhiên như cô tiên
2. Không được chạy các phần mềm không rõ nguồn gốc, chưa được quét virus trước khi đưa vào hoạt động. Nếu cần thiết phải chạy các phần mềm này thì NSD phải tự chịu thiệt hại do các phần mềm này mang lại.
post #1: "sau khi cái cái app 1.1.1.1 xong thì bắt đầu thấy có hiện tượng"...
post #5: "Khi cài phần mềm không rõ nguồn gốc... thì rất dễ dính virus hoặc phần mềm kèm theo"...
post #15: "Không biết sao tự nhiên dính nó được luôn, mới sáng mở máy, cài app VPN xong test thử"...
3. Khi máy bị nhiễm virus hoặc các phần mềm độc hại thì cần phải tắt ngay máy tính, sử dụng các phần mềm tìm và diệt virus từ môi trường WinPE để đảm bảo loại bỏ triệt để các thành phần của virus, phần mềm độc hại đã cài cắm vào hệ thống.
...

Spam???​