Chia sẻ - Convert Office 2016 từ bản VL sang Retail | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Convert Office 2016 từ bản VL sang Retail

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @NGHEO, bác mới tạo một Win ảo và cài thử O2016 từ C2R, nó có folder ROOT rõ ràng từ đường dẫn như hình bác gửi trước đó. Với cái hình mà không có folder ROOT, bản đó bác đã cài từ rất lâu, cài từ file ISO. Bây giờ bác sẽ xoá bản mới cài từ C2R, cài lại với link bản ISO trên topic của cháu, khi có kêt quả bác sẽ gửi ngay nhe.

Update: Bác đã cài lại với bản Retail Word từ link của cháu, tất cả đều đúng, folder ROOT nằm ngay tại đó. Vậy là bản 2016 trên máy của bác đã bị lộn xộn rồi. Thôi mình ngừng ở đây được rồi, cảm ơn cháu đã hổ trợ bác.

Sửa lần cuối:

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cháu @NGHEO, bác mới tạo một Win ảo và cài thử O2016 từ C2R, nó có folder ROOT rõ ràng từ đường dẫn như hình bác gửi trước đó. Với cái hình mà không có folder ROOT, bản đó bác đã cài từ rất lâu, cài từ file ISO. Bây giờ bác sẽ xoá bản mới cài từ C2R, cài lại với link bản ISO trên topic của cháu, khi có kêt quả bác sẽ gửi ngay nhe.

Update: Bác đã cài lại với bản Retail Word từ link của cháu, tất cả đều đúng, folder ROOT nằm ngay tại đó. Vậy là bản 2016 trên máy của bác đã bị lộn xộn rồi. Thôi mình ngừng ở đây được rồi, cảm ơn cháu đã hổ trợ bác.
Office của Bác có Active theo công ty không ạ?
Cháu nghĩ là Office Active bằng phương pháp khác nhau sẽ có cấu trúc quản lý khác nhau

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm

Ko lộn xộn đâu bác ơi, có lẽ bác cài online từ server của MSO (bằng key digital chẳng hạn) thì sẽ ko có thư mục ROOT này đâu ạ.

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
mấy bác cho em hỏi với ạ. Thế bây giờ mình convert lại từ retail sang vl thì thế nào ạ.
Nếu bạn convert từ VL qua retail và bây giờ muốn trở lại VL thì chỉ việc xóa key retail đi rồi add key VL vào mà activate thôi là OK bạn nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Office của Bác có Active theo công ty không ạ?
Cháu nghĩ là Office Active bằng phương pháp khác nhau sẽ có cấu trúc quản lý khác nhau

Ko lộn xộn đâu bác ơi, có lẽ bác cài online từ server của MSO (bằng key digital chẳng hạn) thì sẽ ko có thư mục ROOT này đâu ạ.

Cảm ơn hai cháu đã hổ trợ, bản Win có cài 2016 này là thời gian bác chưa biết đến tools C2R, thời đó còn cài qua các bản ISO từ trên mạng. Bây giờ bác phải đi ra ngoài có chút việc, khi về lại bác sẽ lại tiếp tục test với cách cài 2016 trên máy ảo với bản ISO cũ đó. Phần key của bản đó bác sẽ chụp lại và gửi lên sau xem nó là key gì.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hai chau @NGHEO@Nhanchu , bác đã tìm lại được đúng cái bản ISO cũ, khi cài nó vào thì rõ ràng không hề có folder Root.

Trước hết hai cháu xem key của nó là Mak trên bản Win cũ, là bản mà bác đã chụp hình gửi lên trước đó, vì nó là bản ISO với VL key, nên nó không có folder Root như các bản cài sau này:

7207

Còn đây là hình cài trên máy ảo với bản ISO đó:

7208

7209

Và đây khi open folder Program Files nó chỉ có mỗi folder Microsoft Office, không có thêm folder Microsoft Office 15 như sau khi cài các bản khác:

7210

Tiếp tục mở Microsoft Office chỉ thấy như dưới đây, không hề có folder Root:

7211

Vậy là bác đã hết thắc mắc rồi, tất cả là do bản ISO khi mình cài, bản này size của nó như hình:

KEY ENT-6  2019-10-15_100437.png

Bác cảm ơn hai cháu đã dành thời gian cho bác, bây giờ tìm ra nguyên nhân rồi thì trong lòng nhẹ nhõm, đúng là mình tự làm khó mình phải không?
Chúc hai cháu luôn sức khoẻ và an vui nhé.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hai chau @NGHEO@Nhanchu , bác đã tìm lại được đúng cái bản ISO cũ, khi cài nó vào thì rõ ràng không hề có folder Root.

Trước hết hai cháu xem key của nó là Mak trên bản Win cũ, là bản mà bác đã chụp hình gửi lên trước đó, vì nó là bản ISO với VL key, nên nó không có folder Root như các bản cài sau này:

Xem phần đính kèm 7207

Còn đây là hình cài trên máy ảo với bản ISO đó:

Xem phần đính kèm 7208

Xem phần đính kèm 7209

Và đây khi open folder Program Files nó chỉ có mỗi folder Microsoft Office, không có thêm folder Microsoft Office 15 như sau khi cài các bản khác:

Xem phần đính kèm 7210

Tiếp tục mở Microsoft Office chỉ thấy như dưới đây, không hề có folder Root:

Xem phần đính kèm 7211

Vậy là bác đã hết thắc mắc rồi, tất cả là do bản ISO khi mình cài, bản này size của nó như hình:

Bác cảm ơn hai cháu đã dành thời gian cho bác, bây giờ tìm ra nguyên nhân rồi thì trong lòng nhẹ nhõm, đúng là mình tự làm khó mình phải không?
Chúc hai cháu luôn sức khoẻ và an vui nhé.

Vậy là Office 2016 VL nguyên bản cài từ ISO không có folder "root"

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Vậy là Office 2016 VL nguyên bản cài từ ISO không có folder "root"
Office 2016 MS có ISO cài đặt riêng cho bản VL và Retail.

- ISO bản VL sau khi cài đặt ko có thư mục ROOT, cũng ko có licenses của Retail. Vì thế khi convert sang Retail phải chép thêm từ ngoài vào.

- ISO bản Retail sau khi cài đặt thì có thư mục ROOT chứa licenses của hầu hết các edition trong thư mục "licenses16". Vì thế khi convert sang VL (hoặc khác) ko cần chép thêm từ ngoài vào.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Office 2016 MS có ISO cài đặt riêng cho bản VL và Retail.

- ISO bản VL sau khi cài đặt ko có thư mục ROOT, cũng ko có licenses của Retail. Vì thế khi convert sang Retail phải chép thêm từ ngoài vào.

- ISO bản Retail sau khi cài đặt thì có thư mục ROOT chứa licenses của hầu hết các edition trong thư mục "licenses16". Vì thế khi convert sang VL (hoặc khác) ko cần chép thêm từ ngoài vào.

Cảm ơn cháu, bác đã test thành công với thao tác từ #1 cho cái bản 2016 VL no root cho cả máy thật và máy ảo. Bác có làm thêm thao tác khác nhưng sợ lạc đề với topic nên không trình bày ở đây, nói chung, với cái bản ngày tháng lộn xộn trên máy thật thì phải bỏ đi cài lại bản RT mới, còn bản trên máy ảo đã cài với ISO 2016 VL thì chép lại bộ Licenses16 đầy đủ của bác @thuwowngr và kích hoạt thêm key Home and Business vẫn thành công.

BinhAn

Gà con
Các bạn thân mến.
Do key bản VL hiện tương đối hiếm, phải call lấy CID, dễ bị mất BQ khi win update (mặc dù cũng có cách sử lý).
Do key Retail hiện có khá nhiều, dễ lấy CID qua trang web hỗ trợ, ko mất BQ khi win update.
Nếu không muốn dùng các phần mềm convert vì thường bị antivius cảnh báo.
Tôi giới thiệu các bạn đã cài bản office 2016 pro plus VL licenses và đoạn code convert của bác thuwowng (đã đồng ý share).
Khi chạy nó sẽ:
- Gỡ licenses VL
- Gỡ server KMS
- Nạp licenses Retail

Bắt đầu nhé
No quoteNo quote
Bây giờ các bạn có thể dùng key bản retail và tự kích hoạt theo hướng dẫn ở topic này.

Chúc các bạn thành công.

41901122

Gà con
Các bạn thân mến.
Do key bản VL hiện tương đối hiếm, phải call lấy CID, dễ bị mất BQ khi win update (mặc dù cũng có cách sử lý).
Do key Retail hiện có khá nhiều, dễ lấy CID qua trang web hỗ trợ, ko mất BQ khi win update.
Tôi giới thiệu các bạn đã cài bản office 2016 pro plus VL licenses và đoạn code convert của bác thuwowng (đã đồng ý share).
Khi chạy nó sẽ:
- Gỡ licenses VL
- Gỡ server KMS
- Nạp licenses Retail

Bắt đầu nhé
No quoteNo quote
Bây giờ các bạn có thể dùng key bản retail và tự kích hoạt theo hướng dẫn ở topic này.

Chúc các bạn thành công.
hi

benken

Búa Gỗ
Các bạn thân mến.
Khi chạy nó sẽ:
- Gỡ licenses VL
- Gỡ server KMS
- Nạp licenses Retail

Bắt đầu nhé
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Chúc các bạn thành công.

Note: Nếu bạn đã convert từ VL qua retail và bây giờ muốn trở lại VL thì chỉ việc xóa key retail đi rồi add key VL vào mà activate thôi là OK bạn nhé.
Mình có code áp dụng cho Office 2010 không bạn? Thanks!