Hướng dẫn - Cổng USB trên main không nhận chuột và bàn phím | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cổng USB trên main không nhận chuột và bàn phím

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Bạn mua main còn bh thì cũng là sáng suốt rồi.
Mua cũ thì trừ ram, cpu ít chết thì mấy cái còn lại nên mua mới hoặc còn bh.

ducminh192

Gà con
bác thử update driver usb xem sao bác nhé

nhatmb

Gà con
Mình có desktop PC cấu hình: core i3 gen 4th, main Asus H81, ram DDR3 2*4Gb, ổ cứng ssd 120gb cài Win10 pro và Office 2019 (tất cả đã kích hoạt và update thường xuyên), đang sử dụng bình thường thì tự nhiên chuột và bàn phím (cắm cổng USB phía sau máy - trên main) chập chờn rồi tắt ngủm, không sử dụng được nữa. Kiểm tra drive thì không thấy luôn, update cũng không được. Nhưng rút ra cắm cổng USB phía trước thì lại sử dụng bình thường. Cắm lại phía sau rồi khởi động lại PC vẫn không nhận (chuột và bàn phím đều không sáng đèn), cắm lại phía trước lại sử dụng tốt.
Với chuột và bàn phím thì không nhận, nhưng với máy in thì cổng USB nào cũng nhận, in ấn bình thường. Đảm bảo chuột và bàn phím vẫn tốt (mới mua) và cắm cổng phía trước sử dụng bình thường.
Theo các bạn thì lỗi này là lỗi phần cứng hay phần mềm? cách sử lý như nào? Do không thể cài lại Win do vướng phần mềm kế toán nên trước tiên lên đây nhờ các bạn bắt bệnh và tư vấn giúp đỡ cahc khắc phục.
Xin chân thành cảm ơn!
Máy mình vừa bị trước giờ vẫn xài bình thường tự dưng hôm nay chỉ có mỗi phím Cơ KP950 nó ko nhận cổng USB phía sau gắn bàn phím thường vào vẫn nhận
Nếu gắn lên phía trước thông qua cái USB gián tiếp kia thì bàn phím bình thường
Còn chuột thì cắm lên main bình thường , ko hiểu lý do luôn
Ai biết chỉ giùm với

MinhGiang

Rìu Vàng
Máy mình vừa bị trước giờ vẫn xài bình thường tự dưng hôm nay chỉ có mỗi phím Cơ KP950 nó ko nhận cổng USB phía sau gắn bàn phím thường vào vẫn nhận
Nếu gắn lên phía trước thông qua cái USB gián tiếp kia thì bàn phím bình thường
Còn chuột thì cắm lên main bình thường , ko hiểu lý do luôn
Ai biết chỉ giùm với
PC của mình thay nguồn là ngon lại rồi. Lúc đầu đưa đi bảo hành thì chỗ bảo hành chuyển cho hãng nói đã ok, về lắp vào thì vẫn thế. Mình tìm hiểu trên mạng và hỏi một số thợ rồi mình đúc kết: nguồn 5v cấp cho cổng usb trên main có vấn đề, do vậy phi đến tiệm làm con nguồn cũ cooler master 400w - 250k về lắp vô chạy phà phà.