Hỏi/ Thắc mắc - Cổng cắm hdaudio không hoạt động | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cổng cắm hdaudio không hoạt động

shinichi9521

Búa Gỗ
Chuyện là em mới mua cái nút nguồn có tích hợp cổng usb và audio để trên bàn cho thuận tiện mà sao em cắm cổng hdaudio không hoạt động, bác nào coi giúp em với

Attachments

84.1 KB · Lượt xem: 22,630
    24.5 KB · Lượt xem: 23

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Đảm bảo rằng bạn đã cắm đúng cổng HDAudio trên bo mạch chủ của máy tính. Đôi khi, các cổng âm thanh trên bo mạch chủ có thể được đánh dấu bằng màu hoặc ký hiệu để phân biệt cổng đầu ra và cổng HDAudio. Hãy đảm bảo bạn đã cắm vào cổng HDAudio chứ không phải cổng đầu ra.

Ngoài ra cũng cần kiểm tra driver , nếu driver âm thanh đã cài đặt đúng theo bo mạch thì tiếp theo kiểm tra cài đặt âm thanh để đảm bảo rằng cổng HDAudio đã được chọn làm cổng âm thanh mặc định

shinichi9521

Búa Gỗ
Đảm bảo rằng bạn đã cắm đúng cổng HDAudio trên bo mạch chủ của máy tính. Đôi khi, các cổng âm thanh trên bo mạch chủ có thể được đánh dấu bằng màu hoặc ký hiệu để phân biệt cổng đầu ra và cổng HDAudio. Hãy đảm bảo bạn đã cắm vào cổng HDAudio chứ không phải cổng đầu ra.

Ngoài ra cũng cần kiểm tra driver , nếu driver âm thanh đã cài đặt đúng theo bo mạch thì tiếp theo kiểm tra cài đặt âm thanh để đảm bảo rằng cổng HDAudio đã được chọn làm cổng âm thanh mặc định
mình đã thử đổi với cổng gốc trên mặt trước của case kết quả hoạt động bình thường hay là tại do thiếu dây so với cổng gốc ta

Attachments

183 KB · Lượt xem: 15

shinichi9521

Búa Gỗ
Mà sao mình thấy cái này ít dây quá không biết phải cổng này không nữa

shinichi9521

Búa Gỗ
Sao em thấy cái chân của em giống cái này quá có bác nào biết nối kiểu này không em làm thử

shinichi9521

Búa Gỗ
Cập nhật là em Hàn dữ lắm rồi vẫn không được nhe bác nào có cách khác giúp em không

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Thấy trên shopee cũng có nhiều phản hồi chỉ dùng được chức năng tắt mở, còn âm thanh thì không sử dụng được, bạn đừng độ dây kẻo hỏng main vì cái nút nguồn mầy K :)

Mà sao mình thấy cái này ít dây quá không biết phải cổng này không nữaXem phần đính kèm 52255
theo suy đoán của mình 4 dây của bạn là 4 dây trên hình. . Các vị trí còn lại GND và NC là không có.
Còn đấu tắt như thể nào để hoạt động thì mình chưa thử bao giờ,
hồi giờ chỉ jact cắm đúng vị trí là xài thôi.

Đây là F Audio ( Audio ra jact 3.5mm phía trước) của máy mình đang xài, bạn tham khảo nhé.
mình có vẽ lại cho bạn dễ nhìn.