Cốc Cốc Portable update mới nhất 2024 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cốc Cốc Portable update mới nhất 2024

lequyet

Rìu Sắt Đôi
Không đơn vậy đâu bác.
Portable softs: khi chạy, chỉ tạo file ở 1 folder duy nhất, không tạo regedit. Các trang portable nổi tiếng: portableapps, fcportables...
Từ 14/7/2023 đến nay, Tôi vẫn tạo bản Portable các Trình duyệt web như đã trình bày, đến nay vẫn chưa thấy điều gì trục trặc, vẫn ổn và mượt.
Tôi cũng copy các Trình duyệt này vào các PC khác, cũng rất OK

lequyet

Rìu Sắt Đôi
Bác build hay trang web nào ạ? Em muốn test coccoc portable trên PE
Tôi chẳng build hay vào trang web nào cả. Sau khi cài đặt Windows xong, Tôi thấy thích Trình duyệt Web nào, Tôi vào Trang chủ của Trình duyệt đó để cài.
Cài đặt xong, vào Program Files hoặc Program Files (x86) copy nguyên thư mục của Trình duyệt web và paste vào nơi Tôi muốn lưu lại. Sau đó, xóa đi trình duyệt. Thế là xong !

lequyet

Rìu Sắt Đôi
Bác build hay trang web nào ạ? Em muốn test coccoc portable trên PE
Tôi sau khi cài đặt windows xong, thấy thích Trình duyệt Web nào, vào thẳng Trang chủ Trình duyệt đó mà cài
Sau khi cài xong, copy nguyên thư mục Trình duyệt đó và paste vào nơi tôi muốn lưu lại ( ổ D )
Xóa đi Trình duyệt mới cài, vào ổ D, mở file thực thi của trình duyệt . Thế là xong !

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Tôi sau khi cài đặt windows xong, thấy thích Trình duyệt Web nào, vào thẳng Trang chủ Trình duyệt đó mà cài
Sau khi cài xong, copy nguyên thư mục Trình duyệt đó và paste vào nơi tôi muốn lưu lại ( ổ D )
Xóa đi Trình duyệt mới cài, vào ổ D, mở file thực thi của trình duyệt . Thế là xong !
1. Muốn biết bản portable đó đã ok chưa, vào PE test nha pác. Cài xong, copy folder, rồi uninstall thì nó còn ở rải rác nhiều nơi regedit, ProgramData, AppData... Portable kiểu đó chạy là đương nhiên. Vì vậy mới tồn tại, có đất sống cho các phần mềm UnInstall (1. IObit Uninstaller 2. Wise Program Uninstaller 3. CCleaner 4. Advanced Uninstaller PRO 5. Geek Uninstaller 6. Comodo Programs Manager 7. Advanced System Optimizer 8. Revo Uninstaller 9. Absolute Uninstaller 10. PC Decrapifier...)
2. Bác thấy bản portable nào ok, quăng lên đây iem test là biết ngay.
3. Có hướng dẫn này:

Sửa lần cuối:

lequyet

Rìu Sắt Đôi
1. Muốn biết bản portable đó đã ok chưa, vào PE test nha pác. Cài xong, copy folder, rồi uninstall thì nó còn ở rải rác nhiều nơi regedit, ProgramData, AppData... Portable kiểu đó chạy là đương nhiên. Vì vậy mới tồn tại, có đất sống cho các phần mềm UnInstall (1. IObit Uninstaller 2. Wise Program Uninstaller 3. CCleaner 4. Advanced Uninstaller PRO 5. Geek Uninstaller 6. Comodo Programs Manager 7. Advanced System Optimizer 8. Revo Uninstaller 9. Absolute Uninstaller 10. PC Decrapifier...)
3. Có hướng dẫn này:

Sao mà rắc rối thế.
Tôi vẫn cài và Copy - Paste
Hiện tại, Tôi xài vẫn OK và mượt, không trục trặc gì
Chỉ tội, muốn update thì phải cài phiên bản mới, sau đó, Copy và Paste
Nhà tôi có 4 PC, cũng copy và paste và xài vẫn OK

lequyet

Rìu Sắt Đôi
Sao mà rắc rối thế.
Tôi vẫn cài và Copy - Paste
Hiện tại, Tôi xài vẫn OK và mượt, không trục trặc gì
Chỉ tội, muốn update thì phải cài phiên bản mới, sau đó, Copy và Paste
Nhà tôi có 4 PC, cũng copy và paste và xài vẫn OK
Bạn cứ làm thử như Tôi đã trình bày
Cài đặt trình duyệt Web phiên bản mới nhất
Sau đó, copy và paste vào thư mục Bạn chỉ định
Xóa đi Trình duyệt Web.
Mở file thực thi là xong !

khoa78

Búa Gỗ
3. Có hướng dẫn này:

khó giải thích cho bác kia hiểu lắm, mình gặp cả trăm người y chang bác ấy nên nguyên tắc: không hư thì không sửa.
Vì Chromium là nó tự tạo lại folder rác còn gọi là signature cho máy đó, nó ghi ác lắm, nằm tuốt trong AppData của User đó, sâu ơi là sâu.
Bằng chứng là nếu cài extension lên chrome rồi copy như bác kia qua máy khác, extenstion, login session mất tiêu, phải login lại và trong session của Google account nó sẽ xem như là 1 cái máy mới.
Portable là phải đem toàn bộ extesion, cookies đi luôn mới gọi là portable. Ở đây chỉ mỗi FF là làm được chuyện đó, và không để rác lại.
Portable còn có 1 tác dụng nữa là giảm được cookies stealer. Tuy nhiên Chromium nó dạo này cũng mã hóa cookie cho nên portable cho Chromium là không thể, Chromium: edge, gg chrome, cốc cốc vivadi brave, Opera.....

Sửa lần cuối:

lequyet

Rìu Sắt Đôi
khó giải thích cho bác kia hiểu lắm, mình gặp cả trăm người y chang bác ấy nên nguyên tắc: không hư thì không sửa.
Vì Chromium là nó tự tạo lại folder rác còn gọi là signature cho máy đó, nó ghi ác lắm, nằm tuốt trong AppData của User đó, sâu ơi là sâu.
Bằng chứng là nếu cài extension lên chrome rồi copy như bác kia qua máy khác, extenstion, login session mất tiêu, phải login lại và trong session của Google account nó sẽ xem như là 1 cái máy mới.
Portable là phải đem toàn bộ extesion, cookies đi luôn mới gọi là portable. Ở đây chỉ mỗi FF là làm được chuyện đó, và không để rác lại.
Portable còn có 1 tác dụng nữa là giảm được cookies stealer. Tuy nhiên Chromium nó dạo này cũng mã hóa cookie cho nên portable cho Chromium là không thể, Chromium: edge, gg chrome, cốc cốc vivadi brave.....
Gửi bạn Bản Portable Cốc Cốc này để Bạn trải nghiệm thử xem có OK không
https://www.mediafire.com/file/pqrtrnph9k37nsl/CocCoc_123.0.168_Portable.7z/file

lequyet

Rìu Sắt Đôi
3. Có hướng dẫn này:

Gửi bạn bản Portable Cốc Cốc này để Bạn test thử nha
https://www.mediafire.com/file/pqrtrnph9k37nsl/CocCoc_123.0.168_Portable.7z/file

hpa105

Búa Gỗ Đôi
Làm như bác @lequyet thì khi vác cái folder đó qua máy mới, các thông tin user, history... có đi cùng folder ko? Nếu đi cùng thì là Portable chuẩn. Còn nếu vác qua máy khác mà lại sạch sẽ thì cũng Portable rồi nhưng chưa phải cái Portable mà ae mong muốn.
Portable ở đây là mang theo cả data đi cùng cơ. Ví dụ m cho Portable Cốc CỐc vào USB, toàn bộ đăng nhập Google, FB của m cũng theo đó. Nên mang đến cơ quan hay sang máy khác dùng thoải mái.
Bác check lại xem cái của bác có được thế ko?

lequyet

Rìu Sắt Đôi
Làm như bác @lequyet thì khi vác cái folder đó qua máy mới, các thông tin user, history... có đi cùng folder ko? Nếu đi cùng thì là Portable chuẩn. Còn nếu vác qua máy khác mà lại sạch sẽ thì cũng Portable rồi nhưng chưa phải cái Portable mà ae mong muốn.
Portable ở đây là mang theo cả data đi cùng cơ. Ví dụ m cho Portable Cốc CỐc vào USB, toàn bộ đăng nhập Google, FB của m cũng theo đó. Nên mang đến cơ quan hay sang máy khác dùng thoải mái.
Bác check lại xem cái của bác có được thế ko?
Bạn Đăng nhập và đồng bộ là OK

lequyet

Rìu Sắt Đôi
Ko, ý m là ko cần làm lại các thao tác đăng nhập ý. Data nằm sẵn trong folder Portable ý rồi mới ok. Vác qua máy khác mở như mở trên máy mình luôn ý. Ko cần làm gì cả
Portable mình làm, chưa đăng nhập.
Chỉ cần Bạn đăng nhập và đồng bộ, sau đó Bạn muốn đưa bản Portable này đi đâu hoặc làm gì đều được cả

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Bạn thử chạy giúp mình xem, mình vừa tạo xong thì gửi luôn chưa test trên win pe
1. Bác đóng gói thành file .exe, và đường dẫn đến Program Files (x86).

2. iem copy nguyên folder này (X:\Program Files (x86)\browser_portable), sau đó reboot, rồi chạy file browser.exe thì vẫn ok, không tạo folder trong Program Files (x86).
KẾT LUẬN: bác không nên đóng gói thành .exe