Có trường đại học nào thiên về thực hành, trải nghiệm nhiều không chỉ em với? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Có trường đại học nào thiên về thực hành, trải nghiệm nhiều không chỉ em với?

ngoctamho

Gà con
Đúng rồi bạn. Trường mình xét tuyển học bạ hoặc kết quả thi tốt nghiệp 12. Mình thấy trên facebook trường thông báo bắt đầu nhận hồ sơ xét tuyển học bạ từ tháng 3 đó bạn.
Ủa bây giờ chưa thi tốt nghiệp 12 mà đã nhận hồ sơ xét tuyển là sao bạn?

nguyentungan

Gà con
Trường Đại học Công nghệ thông tin và truyền thông Việt Hàn
Trường công lập nha mấy bạn, học phí khá rẻ.
Mã:
http://vku.udn.vn/dao-tao
IT thì học trường này khá ok nè.
Em cảm ơn anh nhiều. Em tìm trường có ngành cơ khí, điện tử ở Hà Nội học ạ.

nguyentungan

Gà con
nghe giống Hải Phòng, bạn mình bọn nó học Bách khoa HN và Công nghiệp HN đều về đây làm hết
Em Thái Nguyên ạ. Chỗ em có nhiều nhà máy lắm, lớn nhất là Samsung, Yamaha, rồi các nhà máy sữa, nhà máy cám, nhà máy gạch, nhà máy thuốc thú ý... h/s cứ học hết lớp 12 xin đi làm công nhân thì ko lo thất nghiệp nhưng em thấy kiếp làm công nhân ko bền lắm, ráng cày đc vài năm tuổi trẻ thôi, lâu lâu lại cắt giảm nhân sự lần, công nhân là đối tg dễ bị đào thải nhất :(

Mình đang học năm 2 trường đại Phenikaa, trường mình nổi tiếng là "đại học trải nghiệm" đó bạn, chương trình đào tạo gắn với thực hành, trải nghiệm. Bạn thử tìm hiểu thêm về trg mình xem có hợp gu bạn ko nhé.
Anh ơi trường anh xét học bạ đúng không ạ? Có khoa gì hợp với con trai không anh? em đang tìm trường đại học xét học bạ tại Hà Nội ạ

laogialang

Gà con
Em cũng muốn tìm trường đại học được thực hành nhiều ạ. Ngồi hóng các anh chị share thông tin.

nguyenbinh26

Gà con
Anh ơi trường anh xét học bạ đúng không ạ? Có khoa gì hợp với con trai không anh? em đang tìm trường đại học xét học bạ tại Hà Nội ạ
Đại học Phenikaa xét tuyển học bạ bạn nhé. Mình thấy trên facebook trường mình đăng thông báo bắt đầu nhận hồ sơ xét tuyển rồi đó. Về ngành học phù hợp với con trai ở trường mình thì bạn có thể tham khảo một số ngành như: công nghệ thông tin, cơ khí, điện tử, điện lạnh, kỹ thuật ô tô... hoặc bạn thích học các ngành kinh tế thì học quản trị kinh doanh...

nguyenbinh26

Gà con
Ủa bây giờ chưa thi tốt nghiệp 12 mà đã nhận hồ sơ xét tuyển là sao bạn?
Như đại học Phenikaa trường mình đang học thì đợt 1 trường nhận hồ sơ xét tuyển học bạ rồi thi xong kì thi THPT quốc gia học sinh gửi bổ sung kết quả thi sau đó bạn.

nguyentungan

Gà con
Đại học Phenikaa xét tuyển học bạ bạn nhé. Mình thấy trên facebook trường mình đăng thông báo bắt đầu nhận hồ sơ xét tuyển rồi đó. Về ngành học phù hợp với con trai ở trường mình thì bạn có thể tham khảo một số ngành như: công nghệ thông tin, cơ khí, điện tử, điện lạnh, kỹ thuật ô tô... hoặc bạn thích học các ngành kinh tế thì học quản trị kinh doanh...
Anh ơi Bộ GD mới có thông báo là năm nay khác với các năm trc là thí sinh đc chọn 2 hình thức khi đăng ký xét tuyển trực tiếp & trực tuyến. Thí sinh đăng ký vào phiếu đăng ký dự thi, sau đó dùng tài khoản đăng nhập bằng mật khẩu cá nhân để đăng ký các nguyện vọng mình mong muốn. Ko biết việc tuyển sinh của trường anh có điều chỉnh gì ko nhỉ?

ngannguyenkx

Gà con
Đồng cảm với bạn nè. năm lớp 11 & 12 đều có 1 thời gian dài học online tránh dịch nên mình vs mấy bạn trong lớp học hành k được tập trung cho lắm. đến giờ mình cũng chưa biết sẽ học gì, làm gì trong tương lai nữa {baffle}

ngannguyenkx

Gà con
Anh ơi học phí trường anh khoảng bao nhiu vậy ạ? mấy ngành học anh liệt kê có 2 ngành em thích. ko bit học phí bao nhiu anh?

nguyenbinh26

Gà con
Anh ơi học phí trường anh khoảng bao nhiu vậy ạ? mấy ngành học anh liệt kê có 2 ngành em thích. ko bit học phí bao nhiu anh?
Học phí đại học Phenikaa trường mình tuỳ từng khoa khoảng 20-24-26-27-28-30-32 tr/năm nha bạn, có ngành quản trị kinh doanh liên kết học phí cao nhất là 88tr/năm. Nếu muốn theo học học ngành quản trị kinh doanh liên kết thì tiếng Anh của bạn phải ok đó. Muốn biết học phí cụ thể từng ngành bao nhiêu, bạn vào facebook của trường hỏi nha.

nguyenbinh26

Gà con
Anh ơi Bộ GD mới có thông báo là năm nay khác với các năm trc là thí sinh đc chọn 2 hình thức khi đăng ký xét tuyển trực tiếp & trực tuyến. Thí sinh đăng ký vào phiếu đăng ký dự thi, sau đó dùng tài khoản đăng nhập bằng mật khẩu cá nhân để đăng ký các nguyện vọng mình mong muốn. Ko biết việc tuyển sinh của trường anh có điều chỉnh gì ko nhỉ?
Cái này mình ko rõ đâu bạn. Mình follow facebook của trường nên biết trường đang nhận hồ sơ xét tuyển học bạ thôi. Về quy chế tuyển sinh cụ thể ntn bạn ib facebook trg mình hỏi cụ tỉ nha. Facebook của trg mình là: Phenikaa university

ngannguyenkx

Gà con
Học phí đại học Phenikaa trường mình tuỳ từng khoa khoảng 20-24-26-27-28-30-32 tr/năm nha bạn, có ngành quản trị kinh doanh liên kết học phí cao nhất là 88tr/năm. Nếu muốn theo học học ngành quản trị kinh doanh liên kết thì tiếng Anh của bạn phải ok đó. Muốn biết học phí cụ thể từng ngành bao nhiêu, bạn vào facebook của trường hỏi nha.
Thanks bro. để em tìm face của trường anh rui hỏi. anh đang học ngành gì tại đại học phenikaa vậy?

nguyenbinh26

Gà con
oh vậy mà em tưởng học học IT chứ vì trên này các bro toàn học IT, lập trình thui.hihi
Mình thích học cơ khí hơn, bản thân mình cũng thấy mình phù hợp vs ngành này hơn. Từ nhỏ bố và anh trai mình đều đi làm thợ cơ khí, cứ nghỉ hè rảnh mình thay theo bố và anh đi làm thuê, phụ việc nên cũng quen riết và thấy thích ngành này.

hungbeoo

Gà con
Anh có danh sách các ngành đào tạo của trường anh không gửi em với.