This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Có phải mình mua nhầm ổ SSD giả không

phattu

Gà con
Xin chào ! Mình đặt mua trên shoppee mall ổ đĩa SSD WD green... Họ quảng cáo tốc độ của đĩa là 545mb/s và 465mb/s. Nhưng khi mình dùng phần mềm để test cao nhất thì nó chỉ băng nữa so với quảng cáo. Cụ thể đọc là 216,23mb/s ghi là 237m/s. Mình kiểm tra số seri trên đĩa đều trùng khớp. Bạn nào có kinh nghiệm xin cho biết đây là đồ gì thật hay nhái ?

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Số serial trùng khớp với cái gì bạn ơi.
Bạn thử nhập vào link này check chưa.
Trong Shopee Mall khả năng hàng giả rất cao, nếu còn hạn trả hàng bạn nên trả liền mới được.

Shiny

Rìu Sắt
thì tốc độ đó chỉ quảng cáo thôi bạn chứ đến mình dùng ssd 860 evo còn chả bao giờ dc như thế, thực tế cut paste qua các phân vùng chỉ dc 1/2 tốc độ qc thôi, cut paste ra usb 3.0 còn chậm nữa.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
vào bios tìm sata controler mode, nếu nó đang để IDE thì chuyển về AHCI.
kiểm tra lại vị trí cắm port trên main, xem đăng cắm cổng SATA 1-2 hay 3. chuyển sang cổng SATA 3 hết

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
tốc độ đó là sata - 2 mà, vào bios xem có hỗ trợ chỉnh sata - 3 trên bios k
thêm nữa là tốc độ ssd là tốc độ quảng cáo, là tốc độ thí nghiệm cao nhất chứ méo phải tốc độ thấp nhất của nó đâu, nên dù có sata - 3 thì test nó mới ra tốc độ gần bằng, chứ thực chiến là hên xui

triofm

Rìu Sắt
Quan trọng là copy tập tin loại gì nữa, các tập tin nhỏ các chương trình antivirus nó kiểm tra thì chậm là chuyện đương nhiên. Chắc ăn thì phải dùng tập tin video để thử, chứ ngay cả tập tin nén nó cũng vẫn bị kiểm tra.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Cảm ơn bạn !Mình kiểm tra thấy đúng đồ thật bạn. May mà mình mua shopee mall
ai nói với ông shopee mail thì bán hàng thật? ông tưởng mình đang ở canada đâu.
shopee mail hoàn toàn có bán đồ giả & số lượng không hề ít nhé