Hỏi/ Thắc mắc - Có phải mình đã mua RAM nhái? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Có phải mình đã mua RAM nhái?

kien06

Gà con
Chào các ae, cho mình hỏi tý. Tình hình là mình mua thêm 1 thanh RAM DDR3L 8G của SK Hynix thì kiểm tra thấy số part number trên tem (HMT41GS6AFR8A-PB) và trên phần mềm CPU-Z (HMT41GS6BFR8A-PB) không trùng nhau, mặc dù vẫn ghi là hãng SK Hynix (Thanh DDR3L 4G theo laptop thì các thông số trùng nhau hết), nhờ các bạn tư vấn xem có phải hàng chính hãng ko để trả lại. dưới đây là 1 số hình ảnh.

RAM theo máy laptop 4G

RAM mới mua 8G

Handrf

Kiếm đá
tiện mình hỏi ké với. laptop đứa em mình mua ở anphatpc, vào check cpu z còn k đọc đc thông tin ram, nó xám hết nhưng dùng vẫn bình thường. hmm.. k biết có bị mua nhầm máy lậu hay gì k {beat_brick}

ntquyet247

Rìu Vàng
tiện mình hỏi ké với. laptop đứa em mình mua ở anphatpc, vào check cpu z còn k đọc đc thông tin ram, nó xám hết nhưng dùng vẫn bình thường. hmm.. k biết có bị mua nhầm máy lậu hay gì k {beat_brick}
máy mới mua có thể phần mềm nó chưa update thông số đâu! hàng hãng tem tiếc đang hoàng thì lo gì!!!

intel775

Gà con
Chắc do phần mềm nó chưa cập nhập đó bạn, quan trong chạy tốt, test ram không bị lỗi thì yên tâm mà xài :)