Hỏi/ Thắc mắc - Có nên mua Thinkpad X250 không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Có nên mua Thinkpad X250 không?

honghoavi

Búa Đá
Hiện mình đang có khoảng 10 triệu đổ lại để mua máy tính. Mình đang phân vân Thinkpad X250 nó có lợi thế sau nhỏ gọn 12,5inch, giá cả phải chăng nhưng mình ngại con chip 5300U i5 của nó hơi yếu. Mặc dù công việc của mình chỉ xử lý dữ liệu (excel dưới 1 triệu dòng)

Theo các bác có nên mua con X250 không, nếu không thì có con nào thay thế được và ưu điểm nhược điểm của nó là gì?

chuixoixa

Rìu Bạc
Dòng U dùng cho các máy nhỏ nhằm tiết kiệm năng lượng. i5 thì mình thấy không đến nổi nào.

Em mình dùng con lap dell i5-4210U có 1.7Ghz mà hồiđó test máy nó mình còn làm php, chơi game Dota 2 trênđó chạy tốt, còn giả lập Android bằng Memuplay chơi game Chiến dịch huyền thoại, WE Fire ầm ầm, Hayday, Battle Bay.

honghoavi

Búa Đá
Dòng U dùng cho các máy nhỏ nhằm tiết kiệm năng lượng. i5 thì mình thấy không đến nổi nào.

Em mình dùng con lap dell i5-4210U có 1.7Ghz mà hồiđó test máy nó mình còn làm php, chơi game Dota 2 trênđó chạy tốt, còn giả lập Android bằng Memuplay chơi game Chiến dịch huyền thoại, WE Fire ầm ầm, Hayday, Battle Bay.
Mình kiếm i7 mà coi bộ khó...

TACOMPUTER

Búa Đá
Đang dùng con này, 2 pin, 8G RAM, 500GB SSD. Hết 9 củ.

MrTQT

Búa Gỗ Đôi
Mình mới mua con dell latitude E7270, màn 12.5, core i7 6600U, giá 7tr5 nè
SSD256 chạy khá mượt và mát, về thay lại viên pin hết 1 triệu, pin coi phim chắc 5 tiếng

honghoavi

Búa Đá
SSD256 chạy khá mượt và mát, về thay lại viên pin hết 1 triệu, pin coi phim chắc 5 tiếng
Bác mua đâu thế, pm cái địa chỉ bác...

2ssky

Búa Đá
Mình cũng mới mua con này, nhưng bản carbon có màn hình cảm ứng, cục pin được thay mới tinh. Bù lại thì CPU chỉ là Core i5 U. Mình chạy con i5 này cũng thấy nó nóng rồi mà bạn chạy i7 không biết có bị throttle thường xuyên ko?

chuixoixa

Rìu Bạc
Mình cũng mới mua con này, nhưng bản carbon có màn hình cảm ứng, cục pin được thay mới tinh. Bù lại thì CPU chỉ là Core i5 U. Mình chạy con i5 này cũng thấy nó nóng rồi mà bạn chạy i7 không biết có bị throttle thường xuyên ko?
X1 carbon à ?

Ap24hHN

Búa Gỗ
Làm excel dùng màn này đau mắt lắm bác ơi,kiếm máy màn 15 đổ lên mà dùng bác ah