Nhờ tư vấn - Có nên cài win 11 khi máy ko có secure boot ko ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Có nên cài win 11 khi máy ko có secure boot ko ạ

drdong

Gà con
máy em thiếu mỗi cái đó nên ko biết có lên đc ko ạ?

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
lên ít hôm xong lại khóc đòi xuống vì k đánh game được, k làm việc được {canny}

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
ít hôm sau lại đăng thread cầu cứu em không setup máy in vào mạng được, máy nó quét driver k ra con trâu lướt em mới mua, em cài đúng driver nhưng card bị thoạt hiệu suất rất nhiều

Radegon

Búa Đá
máy em thiếu mỗi cái đó nên ko biết có lên đc ko ạ?
ghost cho lẹ bác nhé, 1 phát lên luôn {big_smile}

lên ít hôm xong lại khóc đòi xuống vì k đánh game được, k làm việc được {canny}
ít hôm sau lại đăng thread cầu cứu em không setup máy in vào mạng được, máy nó quét driver k ra con trâu lướt em mới mua, em cài đúng driver nhưng card bị thoạt hiệu suất rất nhiều
ko đúng bác nhé, win 11 nó mạnh hơn win 10 cả ở chơi game và tác vụ nhé, bác thử cài lại bản win 11 mới nhất nhé

Hamano Kaito

Moderator
@sonha | Con game đó có được cập nhật thường xuyên ko vậy bạn? Win 10 tất nhiên là nhẹ hơn Win 11 rồi, vì đâu có thêm nhiều thứ theo dõi người dùng như Win 11 đâu
Win 11 khi mới cài thì mượt đấy. Nhưng để tầm 1 tuần hơn sẽ thấy cảnh nó load rất ì máy phải chỉnh chọt lại mới mượt được
Mấy máy yếu thì phải chỉnh chọt. Còn máy mạnh thì cứ vô tư

drdong

Gà con
@sonha | Con game đó có được cập nhật thường xuyên ko vậy bạn? Win 10 tất nhiên là nhẹ hơn Win 11 rồi, vì đâu có thêm nhiều thứ theo dõi người dùng như Win 11 đâu
Win 11 khi mới cài thì mượt đấy. Nhưng để tầm 1 tuần hơn sẽ thấy cảnh nó load rất ì máy phải chỉnh chọt lại mới mượt được
Mấy máy yếu thì phải chỉnh chọt. Còn máy mạnh thì cứ vô tư
máy e là y530 bản 2018, ram 16gb. ssd 120g ạ, có đủ ko bác

Fusin

Rìu Sắt
Tất nhiên là cài được bằng "đường vòng" các cách có đầy hướng dẫn. Nhưng nếu chú ý vào trọng tâm câu hỏi thì máy này có trước thời covid, nên tốt nhất là “win ở đâu ở yên đấy”. Các máy lên win 11 muốn chạy mượt phải là các hardware sản xuất hai năm gần đây. Setup xong là chạy mượt luôn, còn trước đó thì "hên xui", nếu là các thương hiệu Mainboard nổi tiếng, được update thường xuyên các driver thì vẫn ổn, còn các thương hiệu vừa túi tiền thì chuẩn bị trước tâm trạng "chịu đựng" chờ.