Thảo luận - Có ai có thú build pc giá rẻ hoặc tận dụng linh kiện cũ vào trò chuyện nhé | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Có ai có thú build pc giá rẻ hoặc tận dụng linh kiện cũ vào trò chuyện nhé

CaoCao123

Búa Đá
Làm 1 cái USB wifi loại tốt dùng sướng hơn crad , tinh gọn cái thùng . USB nhược điểm là ko bền như card , nhưng thu sóng khỏe lắm
Bạn dùng usb wifi loại gì vậy, có bắt được sóng wifi 5G ko? Tốc độ download max tầm nhiêu bạn?

Tôi đọc thấy nhiều bài so sánh card wifi chân Pcie thì nhanh hơn so với usb thì phải, thực tế thì tôi chưa test nên ko rõ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn dùng usb wifi loại gì vậy, có bắt được sóng wifi 5G ko? Tốc độ download max tầm nhiêu bạn?
Tôi có cái B-link nó bắt sóng tốt và tải thì MAX băng thông tôi mua có 50k thôi , còn cái card thì có

là d-link có lúc nhảy lên nhảy xuống 2~3 vạch sóng , Tôi ko có dùng mạng 5G nên ko biết

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Tôi đọc thấy nhiều bài so sánh card wifi chân Pcie thì nhanh hơn so với usb thì phải, thực tế thì tôi chưa test nên ko rõ
Đúng card thì nhanh hơn USB , nhưng bạn thấy cổng USB 2.0 nó ghi ngoài 30MB/s thì tốc độ down về ko lẽ lớn hơn 30MB/s . Do đó quan trọng là cái bắt sóng wifi tốt thì nó load cũng tốt thôi

CaoCao123

Búa Đá
Đúng card thì nhanh hơn USB , nhưng bạn thấy cổng USB 2.0 nó ghi ngoài 30MB/s thì tốc độ down về ko lẽ lớn hơn 30MB/s . Do đó quan trọng là cái bắt sóng wifi tốt thì nó load cũng tốt thôi
Ừ, quên mất vụ này. Lại lo bò trắng răng rồi :))))

CaoCao123

Búa Đá
Nếu như máy đặt xa nguồn phát wifi quá thì bạn có thể mua 1 cable nối usb dài 1 chút ghim vào USB phái sau nâng cái usb wifi cao 1 chút thì nó thu sóng sẽ mạnh hơn là ghim thẳng vào thùng
Vừa mới test một USB wifi xong, thấy độ trễ cao hơn với Card gắn PCIE. Để dùng thời gian nữa mà thấy nóng tôi mới đổi sang.

quydo991

Búa Gỗ
bộ này chiến dc kha khá game rồi, cần gì phải cấu hình khủng, PC vẫn có cái hay chạy mạnh, dễ tuỳ biến, nâng cấp dần dần.

CaoCao123

Búa Đá
Đầu năm mới chúc anh em vạn sự như ý nhé.

Update Cuối năm dọn nhà mò được cục Sigmatek Loki ii (3 lõi đồng) lắp vào cpu thấy nhiệt độ mát hẳn stock fan bán kèm chip của Intel.

Nhờ đứa em chơi thử game Farcry 4 thấy ok, nhiệt độ loanh quan 60°C (điều kiện mở nắp fan bên cạnh chứ không mở là lên tầm 70°C ). Mấy tác vụ khác thì chưa thử.
Quạt nếu vào bios để chế độ silent thì êm ả.

Sửa lần cuối: