Nhờ tư vấn - cmd tự động mở và đóng khi khởi động | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn cmd tự động mở và đóng khi khởi động

N

n2t4r

Những người ko rành IT đa số là có gì dùng nấy hoặc e sợ ko dám dùng lo bị dính virus
Còn người biết thì ko chỉ.........:p
thế nên cũng nhờ vậy mà box hệ điều hành Windows ra đời, thực ra mình lúc mới vào chẳng biết cái gì hết á Mod, nhưng lặn hụp trong cái box đó lâu nên cũng hiểu được thêm nhiều thứ, một phần cũng do ngại nữa, đa phần người ta lên hỏi trên gr fb, mà hỏi trên đấy thì toàn là tốn phí bồi dưỡng này nọ, người ta cũng chỉ làm hộ chứ không bày

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Những người ko rành IT đa số là có gì dùng nấy hoặc e sợ ko dám dùng lo bị dính virus
Còn người biết thì ko chỉ.........:p
Cái gì mờ mờ ảo ảo lúc nào cũng thu hút, đến khi lộ rõ sự thật thì ối dồi ôi..{big_smile}
Lúc người ta mới học kích hoạt cũng chỉ biết tool là con đường nhanh và ít ổ gà nhất..
Lên cấp 1 rồi, người ta hết bị dụ như hồi 3 tuổi rồi, bây giờ người ta hẳn bỏ tool mà tìm key kích hoạt đó mà!
Vài năm sau lên cấp 2, người ta biết thừa các lệnh kích hoạt, key này key nọ các kiểu trong kho, nhưng lúc cài Win xong cũng chán chả buồn kích hoạt nữa..tại vì nó quá dễ làm rồi, không gấp không gấp!!!

All about PC

Gà con
Active là vấn đề nhạy cảm muôn đời . Bao lần em cài và sử dụng không thấy lỗi nhưng kỳ này thấy lạ vui vui post lên 4r cho m.n chỉ giáo . Em cũng tự mò vs học thôi chứ khó biết hết mọi thứ .
Em đang tìm cách up ảnh nữa sau này có gì em post bài thuận tiện hơn .

Hamano Kaito

Moderator
@nguyenngocbaotran | Thời đại nói ko với cr-ack chỉ áp dụng với tiền {big_smile}
@naroto | Nếu tự tay làm được thì ngon quá nhưng...Và nói thật là các tools kích hoạt được open source thế mình hỏi thật có bạn nào ko chuyên ít có thể hiểu các dòng source đó ko!? {bye}, Open là 1 chuyện còn hiểu ko hay là 1 chuyện khác nữa. Đừng có mà ỉ Open là ngon đôi khi nó chèn Virus vào luôn đấy...Cẩn thận vẫn hơn
---
Active là vấn đề nhạy cảm muôn đời . Bao lần em cài và sử dụng không thấy lỗi nhưng kỳ này thấy lạ vui vui post lên 4r cho m.n chỉ giáo . Em cũng tự mò vs học thôi chứ khó biết hết mọi thứ .
Em đang tìm cách up ảnh nữa sau này có gì em post bài thuận tiện hơn .
Kích hoạt có gì đâu nhạy cảm bạn?? Dùng tools chạy phát là xong hoặc tìm 1 key nào đó còn sống kích hoạt, sau đó lưu lại có gì cài Win lôi ra khôi phục bản quyền (dành cho ứng dụng office). Đâu lại vào đấy
Với mình nó vậy đấy...Nếu kích hoạt 180 days thì chỉ nên dùng mấy tools của Nga, vì họ làm rất lâu và rất nhiều người dùng rồi (mấy tools của china ko đáng tin lắm)
Mình luôn ưu tiên mấy tools của Nga trước

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
có phải ý anh là tố đen imgbb rồi right click nó hiện ra link https://imgbb.com vào trong đó search " tìm kiếm với xxx" website hiện ra tên nội dung quét .
Em để ý góc giao diện website mình có chữ uparnh vào login xong xuôi thì báo gửi mã kich hoạt sau giờ kiếm trong mail không ra vào không được không liên kiếm với account trên 4rum nên không biết sao tải .
XXX là viết tắt của SHKD-546 nhé. seach gu gồ là ra nha {smile}

N

n2t4r

@nguyenngocbaotran | Thời đại nói ko với cr-ack chỉ áp dụng với tiền {big_smile}
@naroto | Nếu tự tay làm được thì ngon quá nhưng...Và nói thật là các tools kích hoạt được open source thế mình hỏi thật có bạn nào ko chuyên ít có thể hiểu các dòng source đó ko!? {bye}, Open là 1 chuyện còn hiểu ko hay là 1 chuyện khác nữa. Đừng có mà ỉ Open là ngon đôi khi nó chèn Virus vào luôn đấy...Cẩn thận vẫn hơn
---

Kích hoạt có gì đâu nhạy cảm bạn?? Dùng tools chạy phát là xong hoặc tìm 1 key nào đó còn sống kích hoạt, sau đó lưu lại có gì cài Win lôi ra khôi phục bản quyền (dành cho ứng dụng office). Đâu lại vào đấy
Với mình nó vậy đấy...Nếu kích hoạt 180 days thì chỉ nên dùng mấy tools của Nga, vì họ làm rất lâu và rất nhiều người dùng rồi (mấy tools của china ko đáng tin lắm)
Mình luôn ưu tiên mấy tools của Nga trước
Thật sự thì cái khó nhất trong kích hoạt Windows + Office là tìm Key ở chỗ nào. Hiện tại khi Windows 10, 11 đã vô cùng phổ biến nên mình thấy việc dùng tool lấy Digital trong một số trường hợp còn tốt hơn dùng Key. Nếu ai đó may mắn có tài khoản A1P thì quá ngon, kích hoạt Office 365 hơi bị đã. Tiếc là ở nhóm mình không có GA tài khoản này. Không biết Mod @naroto có thể làm một vài GA A1P nhân dịp lễ lớn cho thành viên không?

Hamano Kaito

Moderator
Thật sự thì cái khó nhất trong kích hoạt Windows + Office là tìm Key ở chỗ nào. Hiện tại khi Windows 10, 11 đã vô cùng phổ biến nên mình thấy việc dùng tool lấy Digital trong một số trường hợp còn tốt hơn dùng Key. Nếu ai đó may mắn có tài khoản A1P thì quá ngon, kích hoạt Office 365 hơi bị đã. Tiếc là ở nhóm mình không có GA tài khoản này. Không biết Mod @naroto có thể làm một vài GA A1P nhân dịp lễ lớn cho thành viên không?
Mình nghèo lắm bạn ơi. Mấy soft mình xài toàn là dùng fix thôi {lay}

All about PC

Gà con
Active là vấn đề nhạy cảm muôn đời ở VN . Mình từng dùng ubuntu thấy rất mượt và hay nhưng do quá quen vs Microsoft và hiệu xuất cv tốt nên đành trở về mà giờ lại có windows 11 từ lúc mình dùng xp tới giờ phải nói Microsoft phát triển theo xu hướng thời đại. Các bạn có thể trải nghiệm thử nhiều thứ trong IT khiến mình mê mẫn .

naroto

Thành viên BQT
Tôi có làm GA các tài khoản 365 rồi mà, lần đó tôi có nhờ Admin thông báo trên cả group Vnzoom ở facebook.
Thật sự đồ ngon thì nó ít, vì vậy một mình tôi không có khả năng để cấp phát hết cho thành viên diễn đàn.

N

n2t4r

Tôi có làm GA các tài khoản 365 rồi mà, lần đó tôi có nhờ Admin thông báo trên cả group Vnzoom ở facebook.
Thật sự đồ ngon thì nó ít, vì vậy một mình tôi không có khả năng để cấp phát hết cho thành viên diễn đàn.
Mod làm GA quay số á Mod, chứ mà phát hết cho thành viên thì khó quá, mình cũng hóng lắm

dammage

Rìu Chiến
Được rồi m.n ơi sau khi em tìm cách tạo user kích hoạt mất mail em không thấy trong up ảnh ( em buồn thật sau này sao em đăng lỗi cho m.n hd đây :mad::mad::mad: )
Em dung snipping tool thần thánh từ Microsoft tạo ảnh còn có 72kb thật không thể tin nổi :):):)
M.n có cao kiến đóng góp giúp ạ .
xài tool up hình sẵn có trong forum tiện nhưng nhìn bạn loay hoay lo giảm size xuống có khi còn quá cha cái tiện, bạn có thể xài mấy host up hình ngoài cũng tốt bằng thậm chí tốt hơn như cái
https://postimages.org/
free, up được hình lớn, không resize, không giảm quality, không giới hạn dung lượng lưu trữ, có thể up không cần account, hình lưu trữ vĩnh viễn (cho tới khi nó die hoặc đổi policy), tui xài host này từ hồi diễn đàn vn-zoom cũ còn tới giờ

cái nữa là imgur.com tui thấy cũng được, bạn cứ bookmark hoặc pin nó lên tab khi cần thì mở, cũng đâu tốn thêm bao nhiêu thao tác

All about PC

Gà con
xài tool up hình sẵn có trong forum tiện nhưng nhìn bạn loay hoay lo giảm size xuống có khi còn quá cha cái tiện, bạn có thể xài mấy host up hình ngoài cũng tốt bằng thậm chí tốt hơn như cái
free, up được hình lớn, không resize, không giảm quality, không giới hạn dung lượng lưu trữ, có thể up không cần account, hình lưu trữ vĩnh viễn (cho tới khi nó die hoặc đổi policy), tui xài host này từ hồi diễn đàn vn-zoom cũ còn tới giờ

cái nữa là imgur.com tui thấy cũng được, bạn cứ bookmark hoặc pin nó lên tab khi cần thì mở, cũng đâu tốn thêm bao nhiêu thao tác
Em thử xem 2 web để up ảnh cũng tốt chứ từ mấy bữa tạo acc xong lên post reply ầm ầm có mỗi up ảnh thấy khó nhọc nhiều khi cũng khó cho việc hướng dẫn fix lỗi .
Cái link này up vào sau đó dán link qua 4r để m.n coi đc đúng không a?

naroto

Thành viên BQT
Em thử xem 2 web để up ảnh cũng tốt chứ từ mấy bữa tạo acc xong lên post reply ầm ầm có mỗi up ảnh thấy khó nhọc nhiều khi cũng khó cho việc hướng dẫn fix lỗi .
Cái link này up vào sau đó dán link qua 4r để m.n coi đc đúng không a?
Sau khi up ảnh lên xong, bạn chọn Hotlink for forums, sao chép rồi dán vào ô nhập liệu thôi là được.
Ví dụ:

All about PC

Gà con
M.n xem thử đánh giá ổ ssd này ntn . Em chưa công bố ảnh này cho ai biết . M.n coi ảnh đầu tiên đó nhe . Em ngại quá à 😍😍😍