Hỏi/ Thắc mắc - Chuột không di chuyển được | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chuột không di chuyển được

getfree

Gà con
em dùng con fuhlen g90 2 năm rồi thì hôm nay nó không di chuyển đc nữa ạ, các nút bấm thì bình thường, lúc mới khởi động máy lên nó còn không hiện lên con trỏ, mấy bác cho e hỏi nó bị hư cái gì vậy ạ {beat_shot}

hoangtuyen928

Búa Đá
bạn gắm qua máy khác test xem nó có bị vậy không, có thể mắt đọc bị lỗi hoặc cổng usb có vấn đề, lau sạch mắt đọc dưới chuột trước hoặc đổi cổng usb thử, dù gì cũng 2 năm rồi nếu được thì đổi chuột thôi

Trong Le

Rìu Vàng
em dùng con fuhlen g90 2 năm rồi thì hôm nay nó không di chuyển đc nữa ạ, các nút bấm thì bình thường, lúc mới khởi động máy lên nó còn không hiện lên con trỏ, mấy bác cho e hỏi nó bị hư cái gì vậy ạ {beat_shot}
chắc pin yếu á.

Sửa lần cuối:

sangnh2019

Rìu Sắt Đôi
Bạn thử lấy chuột gắn qua máy khác nếu xài bình thường => máy có vấn đề
Lấy con chuột khác đang xài được gắn qua máy của bạn nếu xài bình thường => chuột có vấn đề
Chuột mà tầm dưới 300k thường độ bền lâu nhất chỉ có con chuột mitsumi
Giờ chuyển qua xài logitech, có ông kia đồng nghiệp xài hơn 5 năm mình cũng bắt chước mua theo

Sửa lần cuối:

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Cách đơn giản để nắm rõ tình trạng là bạn cứ cầm con chuột đó cắm qua máy khác kiểm tra, nếu chuột vẫn OK thì vấn đề nằm ở máy bạn thôi, nếu con chuột vã quá rồi thì múc em chuột quang 80k là xài tẹt ga có bảo hành nữa