Hỏi/ Thắc mắc - Chức năng của cổng USB Type C chuẩn DisplayPort | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chức năng của cổng USB Type C chuẩn DisplayPort

chucuoi8x

Búa Gỗ
Chào các anh em, mình mới mua lại cái laptop. Laptop mới của mình có cổng USB Type C như thế này.

Mình muốn hỏi anh em là ngoài chức năng của cổng DisplayPort thì cổng này còn có thể sử dụng với những chức năng nào khác nữa. Ví dụ như nếu cắm tai nghe Type C thì có sử dụng được không, USB Type C...
Edit: Máy mình là máy Dell Latitude E7490 (Core i7 8650U)
Cảm ơn các anh em đã quan tâm :)

Sửa lần cuối:

chucuoi8x

Búa Gỗ
CÒn tùy thuộc vào dòng laptop, do cổng Type C đa chức năng nên để tích hợp đủ tất cả các chức năng ngoài việc sạc, display, kết nối , nghe nhạc thì giá thành laptop sẽ rất cao.
Mình chưa rõ phiên bản laptop bạn đang dùng là của hãng nào , model ? nên chưa có câu trả lời chính xác
cảm ơn ad. Mình đã edit lại. Máy mình là Dell Latitude E7490 ạ

chucuoi8x

Búa Gỗ
Máy của bạn có 1 cổng USB Type C ™ với tùy chọn Thunderbolt ™ 3 . cổng này tương thích nhiều thiết bị ,đồ họa, âm thanh, lưu trữ
Bạn có thể tự tìm hiểu thêm thông tin tại đây
Mình đã tìm hiểu thì cổng của mình ko có chức năng Thunderbolt ™ 3, vì cổng có chức năng Thunderbolt ™ 3 có tính năng sẽ có in hình tia sét bên cạnh. Còn của mình chỉ in hình của chức năng DisplayPort thôi

chucuoi8x

Búa Gỗ
Cổng nầy là cổng USB thường thôi, dùng chia sẽ dữ liệu hoặc hub để biến đổi ra các cổng khác
à thường thì nó sạc được lun ấy, ko ghi gì cả là max 60W
Nếu mình cắm tai nghe Type C thì có nghe đc ko bác :D