Hỏi/ Thắc mắc - chrome | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc chrome

xike20009x

Gà con
các bạn cho mình hỏi mình sử dụng trình duyệt chrome bật có 3 tab mà sao trong processes bật tới 28 tiến trình. các bạn cho mình hỏi các tiến trình này ở đâu ra và cách tắt.

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
28 Tiến trình Chrome này chính là các add in extensions của trình duyệt mà bạn sử dụng. bạn cần xem lại các add in và extensions mà bạn sử dụng nhé. Mình Firefox chỉ một tiến trình thôi còn chrome thì 23 tiến trình khi bật. Nói chung cũng không có gì lạ lắm. Firefox 7 Tab mà 1 tiến trình thôi bạn ạ

Attachments

• Screenshot from 2023-10-05 15-07-27.png
    Screenshot from 2023-10-05 15-07-27.png
    127.6 KB · Lượt xem: 16
Sửa lần cuối:

xike20009x

Gà con
28 Tiến trình Chrome này chính là các add in extensions của trình duyệt mà bạn sử dụng. bạn cần xem lại các add in và extensions mà bạn sử dụng nhé. Mình Firefox chỉ một tiến trình thôi còn chrome thì 23 tiến trình khi bật. Nói chung cũng không có gì lạ lắm. Firefox 7 Tab mà 1 tiến trình thôi bạn ạ
ban Long ơi bạn sài firefox sẵn cho mình hỏi, mình sử dụng firefox và tối ưu hóa trình duyệt theo bài của trang "quản trị mạng" hiện tại đang bị 1 vấn đề là đăng nập gmail nó không gửi thông báo về điện thoại để xác nhận.
bạn có biết cách khắc phục không hướng dẫn mình với

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
ban Long ơi bạn sài firefox sẵn cho mình hỏi, mình sử dụng firefox và tối ưu hóa trình duyệt theo bài của trang "quản trị mạng" hiện tại đang bị 1 vấn đề là đăng nập gmail nó không gửi thông báo về điện thoại để xác nhận.
bạn có biết cách khắc phục không hướng dẫn mình với
Mình tên Hoàng. lấy Bí Danh trên Long Sao nha bạn. còn về vấn đề này thì phải xem trực tiếp vấn đề của bạn nằm ở đâu. Có thể inbox diễn đàn để mình xem trực tiếp chứ nói qua vậy rất khó xác định. Mình hỗ trợ đa nền. Có cả Any Desk và các công cụ hỗ trợ Teamviewer và Nomachine. Nhưng cái quan trọng là biết thực tế tình trạng của bạn mới giải pháp được nhé.

xike20009x

Gà con
Mình tên Hoàng. lấy Bí Danh trên Long Sao nha bạn. còn về vấn đề này thì phải xem trực tiếp vấn đề của bạn nằm ở đâu. Có thể inbox diễn đàn để mình xem trực tiếp chứ nói qua vậy rất khó xác định. Mình hỗ trợ đa nền. Có cả Any Desk và các công cụ hỗ trợ Teamviewer và Nomachine. Nhưng cái quan trọng là biết thực tế tình trạng của bạn mới giải pháp được nhé.
inbox diễn đàn là chỗ nào bạn, hay là ibox tn riêng cho bạn ?

meebo

Rìu Vàng Đôi
Để thấy được tiến trình của Chrome bạn click chuột phải vào khoảng trống trên thanh chứa các tab gần về phái 4 nút điều khiển (Search bar; minimize; Restore - Maximum và Close) sau đó chọn Task Manager. Hoặc phím tắt là Shift + Esc để thấy được tất cả các tiến trình của Chrome thậm chí tab đó có mấy tiếng trình, worker, subframe...từ đó số mà bạn thấy trên Process Explorer là đúng.

Fusin

Rìu Sắt
Dạo gần đây thằng Chorme nó cứ cài mấy cái này vào máy chi không biết.
Xem phần đính kèm 51584
Cũ mà, trước họ lúc không lúc show ra, đó là các addon ngoại tuyến của các trang tương tự World/Excel/PP. Còn Chrome nặng là phải vì mã nguồn MỞ ..."lung tung". Mở “hàm bà lằng” đủ thứ cho đúng tên ..."gôm" ..tiền quảng cáo. Còn Cáo lửa ai nói chỉ mở một, nó cũng mở tuốt luốt đấy, nhưng dùng thủ thuật ém chỉ cho hiện tên tab đầu tiên thôi. Nhưng nó ưu hơn "gôm" là tab nào không mở nó không load ảnh lên UI, chuyển chờ trên Memory Cache, và Disk Cache. Còn trong "gôm" không muốn mở nhiều (28) chiếm bộ nhớ thì vào phần mở rộng của chrome tắt hết các addon chưa dùng đến, chỉ để lại một hai cái như KIS/IDM ...chẳng hạn là đủ.

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Cũ mà, trước họ lúc không lúc show ra, đó là các addon ngoại tuyến của các trang tương tự World/Excel/PP. Còn Chrome nặng là phải vì mã nguồn MỞ ..."lung tung". Mở “hàm bà lằng” đủ thứ cho đúng tên ..."gôm" ..tiền quảng cáo. Còn Cáo lửa ai nói chỉ mở một, nó cũng mở tuốt luốt đấy, nhưng dùng thủ thuật ém chỉ cho hiện tên tab đầu tiên thôi. Nhưng nó ưu hơn "gôm" là tab nào không mở nó không load ảnh lên UI, chuyển chờ trên Memory Cache, và Disk Cache. Còn trong "gôm" không muốn mở nhiều (28) chiếm bộ nhớ thì vào phần mở rộng của chrome tắt hết các addon chưa dùng đến, chỉ để lại một hai cái như KIS/IDM ...chẳng hạn là đủ.
Có nhiều máy nó chiếm dụng ram chờ rất nhiều và Chrome nó khiếp lắm

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Đã hoàn thành hỗ trợ chỉ mục rồi. Phần còn lại ở chủ pic thôi. Dấu hiệu của chủ post là máy luôn 100% Full Disk.