Hỏi/ Thắc mắc - Chọn tản nhiệt CPU | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chọn tản nhiệt CPU

TheAn

Búa Đá
Chuyện là mình tính mua case Forgame Mirage, thông số có ghi hỗ trợ tản nhiệt cao tối đa 155mm và mình tính gắn Gammaxx 400 nhưng nó cao 154.5mm vậy thì có nên quất luôn không hay đổi tản khác (CPU AMD)? Nếu là tản khác thì mình tính dùng Darkflash L6, có ai từng dùng qua rồi cho xin review.

Tuangianghb

Búa Gỗ
Deepcool Gammaxx 400 đi bạn tầm giá 300k nó là nhất, đang dùng với 3770 full load khoảng 6x độ ...
Nhiệt độ phòng 32 độ :

{big_smile}

Sửa lần cuối:

namctvvv

Búa Gỗ
Khẳng định với bạn lắp dc bt vì thường nhà sản xuất để thông số tản tối đa thường ít đi vài mm nên 1 vài case như mình từng lắp ghi hỗ trợ max tản nhiệt 15.5cm nhưng lắp t400i 16cm vẫn dc k có vấn đề gì.

TheAn

Búa Đá
Deepcool Gammaxx 400 đi bạn tầm giá 300k nó là nhất, đang dùng với 3770 full load khoảng 6x độ ...
Nhiệt độ phòng 32 độ :

{big_smile}
Chắc vậy quá bác thật sự không thích con Darkflash đó lắm vì cái đèn led nhìn hơi bị củ chuối.
Khẳng định với bạn lắp dc bt vì thường nhà sản xuất để thông số tản tối đa thường ít đi vài mm nên 1 vài case như mình từng lắp ghi hỗ trợ max tản nhiệt 15.5cm nhưng lắp t400i 16cm vẫn dc k có vấn đề gì.
OK bác sợ mua về lắp không được phải đi cưa case :v
lắp ngon bạn ơi, ko xoắn đâu.
Mà chạy ryzen ráng chơi tản nước AIO cho mát
Mình không thích nước nôi lắm giá cao với thêm nguy cơ rò rĩ nữa. Vì sài chip cùi nên không cần quá mát đâu.

Sửa lần cuối:

TheAn

Búa Đá
Mà nhân tiện hỏi luôn trong tầm giá 500k quay đầu có con tản nào tốt hơn Gammaxx 400 không mọi người?

Tuangianghb

Búa Gỗ
Bạn dùng máy cấu hình thế nào...? Trong tầm giá P/P nó ổn nhất đó ,Deepcool Gammaxx 400 có nhược điểm không có backplate , dễ bị cấn Ram . Nếu cùng loại 4 ống đồng , hiệu năng nó tốt hỗ trợ AMD , con này phù hợp với case của bạn tản 155mm ... {big_smile}

TheAn

Búa Đá
Bạn dùng máy cấu hình thế nào...? Trong tầm giá P/P nó ổn nhất đó ,Deepcool Gammaxx 400 có nhược điểm không có backplate , dễ bị cấn Ram . Nếu cùng loại 4 ống đồng , hiệu năng nó tốt hỗ trợ AMD , con này phù hợp với case của bạn tản 155mm ... {big_smile}
Tính dùng cho con 2200g, bị cấn RAM chắc là không vì chiều rộng của nó là 80mm nhỏ hơn con số 4 inch của tản stock, mà nói chứ hên xui bị cấn thì mua con khác thôi

LolVnzoom

Búa Gỗ
Tản nhiệt khí CPU ALSEYE H120D RGB, 6 ống đồng, 2 Fan, LGA 775/115x/1366/2011, FM1/FM2/AM2/AM2+/AM3/AM3+/AM4
Con này ngon cơ

TheAn

Búa Đá
Tản nhiệt khí CPU ALSEYE H120D RGB, 6 ống đồng, 2 Fan, LGA 775/115x/1366/2011, FM1/FM2/AM2/AM2+/AM3/AM3+/AM4
Con này ngon cơ
Tản đó thì bự quá chắc sẽ cấn RAM với cái fan gần fan case phía sau sẽ tranh gió nên không tối ưu lắm, mà được cái nhìn đẹp, sau này nâng cấp mainboard thì chắc đổi sang em này