This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Chọn mua máy tính văn phòng nào cho công ty đây ạ?

littlecloud

Gà con
Các bác cho hỏi ké tí nhé. Ổ của mình đầy hết rồi nên giờ tính mua thêm HDD về lắp, chứa chủ yếu perf phim nhạc ảnh các thứ thôi cũng không xem nhiều do cái tính thích sưu tầm vậy thôi nên mình ngắm mấy con HDD Toshiba Video V300, Seagate Skyhawk cho nó rẻ. Theo mấy bác thì có nên mua HDD dòng đó không?

littlecloud

Gà con
Bác mông má thêm à? Chứ nhớ ko nhầm thì Dell OptiPlex 3070 Micro này chỉ Ram 4GB (1X4GB) DDR4 và card đồ họa Intel UHD Graphics, 500GB HDD mà nhỉ?
Con này làm văn phòng, các tác vụ cơ bản, chỉnh chọt pts tí + lưu trữ tài liệu, phim ảnh quá ổn nhỉ.

mrvanhiep

Gà con
Toshiba mình chưa xài nên ko dám phán.
Seagate Barracuda (cùi bắp)
Hiện tại mình tin tưởng vào WD Red và HGST (hiện nay là WD UltraStar).

QuangHuy0998

Gà con
lấy WD blue/red của memoryzone

luuthianh

Gà con
nhu cầu cao, cần hàng tốt thì cứ WD Red, Ultrastar (hoặc dòng iron Wolf, Exos của Seagate). bình dân thì cứ WD Blue hoặc Seagate Barracuda

lalaPhan

Gà con
Ko có vốn thì cứ wd blue mà chiến thôi bạn. Có thêm tí thì có thể lấy red cũng được. Bạn thích lưu nhiều thì khuyên nên rót vốn đầu tư cái NAS.

hongnam93

Gà con
mới quất cái HDD NAS 2TB Ironwolf trên tiki có code giảm còn 1m7. Trong khi hàng hãng bán 2m3. Con này thấy tụi nó đánh giá rất cao và bền

bibo2016

Gà con
đừng có mua mấy cái ổ gắn trong dễ hư, mua ổ di động đi bác, nó chống sốc tốt, gắn usb là dùng thôi khỏi cắm sata cắm nguồn chi hết

love1982

Gà con
Cái skyhawk là chuyên lưu cho hệ thống camera mà. Dùng không đúng mục đích nó không bảo hành mất.
Mới mua con wd red 4tb, 5400rpm để backup, giá có 2.4tr

thiklangxang

Gà con
Cái skyhawk là chuyên lưu cho hệ thống camera mà. Dùng không đúng mục đích nó không bảo hành mất.
Mới mua con wd red 4tb, 5400rpm để backup, giá có 2.4tr
Mua đâu giá đó vậy bác, em xem trên web hãng toàn 2tr8XX trở lên.

ANAN1986

Gà con
Toshiba mình chưa xài nên ko dám phán.
Seagate Barracuda (cùi bắp)
Hiện tại mình tin tưởng vào WD Red và HGST (hiện nay là WD UltraStar).
Toshiba đợt trước có đổi nhà máy lấy outlet của WD (cụ thể hơn là HGST) thì phải.

ANAN1986

Gà con
Có cái hdd toshiba 2.5inch tháo từ con laptop ra tự nhiên bị bad dù chả làm gì nó. Nên giờ đâm ra ghét toshiba vãi
2.5 Toshiba cùi nhưng vẫn chưa bằng Seagate Rosewood đâu.
Tỉ lệ hỏng hóc bad bủng thì thôi rồi luôn