This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Chọn mua máy tính văn phòng nào cho công ty đây ạ?

love1982

Gà con
Mình toàn tải EFI có sẵn về cài. Touchpad con nào cũng nhận đủ. Màn cảm ứng thì tuỳ thôi, không phải con nào cũng nhận được.

ANAN1986

Gà con
Mình toàn tải EFI có sẵn về cài. Touchpad con nào cũng nhận đủ. Màn cảm ứng thì tuỳ thôi, không phải con nào cũng nhận được.
Ý bác là touchpad dùng được gesture hay chỉ dạng cơ bản ạ? Em đang nghiên cứu món Gesture

luuthianh

Gà con
Trackpad elan ps2 dùng voodooPS2 ngon lắm, dùng đủ 4 ngón được luôn

bibo2016

Gà con
Mini PC Dell OptiPlex 3070 Micro i5-9500T, Ram 8Gx1, SSD NVMe 256G bác nhé.
Case nặng có 1,18kg thôi nên bác nhét bừa đâu cũng được, ko tốn diện tích, ko mất thẩm mỹ.
Bác mông má thêm à? Chứ nhớ ko nhầm thì Dell OptiPlex 3070 Micro này chỉ Ram 4GB (1X4GB) DDR4 và card đồ họa Intel UHD Graphics, 500GB HDD mà nhỉ?

love1982

Gà con
Mấy con mini này đẹp thực sự bác ạ, chỉ lăn tăn cái phần hiệu năng và độ bền thôi. Bác dùng con này lâu chưa?
Mới vài tháng bác nha
OptiPlex của Dell xưa giờ có thấy ai phàn nàn về độ bền đâu. Còn hiệu năng thì phụ thuộc cấu hình bác chọn có phù hợp với công việc của bác ko chứ.
Em dùng thấy okela.

love1982

Gà con
Em hay order trên taobao vs Amazon. Còn bác thớt mua sll cho cty, tốt nhất nên mua qua đại lý, nhà phân phối ở VN còn lấy VAT, ra tận cửa hàng mà xem nom hàng hoá. Chú ý check kỹ service tag là được. Như con OptiPlex 3070 Micro của em service tag 956BF13, bh đến tháng 12/2024 lận.
Tất cả các sản phẩm OptiPlex mới đều được bảo hành theo gói Pro Support 24/7, hỗ trợ phần cứng lẫn phần mềm.

hongnam93

Gà con
Hàng micro ko có đâu bác ơi, mấy con đời cũ có khe gắn MXM, còn mấy con đời mới bỏ hết rồi, bé tẹo thế kia chứa làm sao được cái card.
Có mấy con Lenovo M720q M920q tiny cũng chạy CPU gen 8,9 có gắn được card bo lùn 1 slot đó bác . Bọn Dell thì có vẻ chưa có món này rồi.

love1982

Gà con
Có mấy con Lenovo M720q M920q tiny cũng chạy CPU gen 8,9 có gắn được card bo lùn 1 slot đó bác . Bọn Dell thì có vẻ chưa có món này rồi.
Mấy con size to mới lắp được chứ mấy con micro có con nào lắp được đâu bác, cả Lenovo vs HP vs Dell đều vậy mà.