Chọn laptop | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chọn laptop

ae cho mình hỏi con dell precision 7530 này dùng có ổn trong 4,5 năm nữa k nhỉ. Nhu cầu của mình là Photoshop, sửa video, chơi game như lol, và xem phim nữa. Với lại có lắp thép đc hđd k nhỉ. Mình muốn nâng tầm khoảng 2t.
Mình xin cảm ơn trước

Long Sao

Junior Moderator
Xem phần đính kèm 49841ae cho mình hỏi con dell precision 7530 này dùng có ổn trong 4,5 năm nữa k nhỉ. Nhu cầu của mình là Photoshop, sửa video, chơi game như lol, và xem phim nữa. Với lại có lắp thép đc hđd k nhỉ. Mình muốn nâng tầm khoảng 2t.
Mình xin cảm ơn trước
Theo mình biết thì máy này tạm ổn và giá ngon hơn máy mình. Mặc dù máy mình chỉ có 256GB SSD và Ram 8GB Dual Brand ( 2 Khe có thể nâng cấp với tùy chọn 1 16 hoặc 2 8, hoặc 2 16). Nhưng mà máy mình dùng là HP, sau này sẽ gom lúa để mua 1 em máy trạm như này. Giá này thì quá hời bạn nhé nên mua nhé.

Photoman

Búa Gỗ
Với lại có lắp thép đc hđd k nhỉ. -> có ssd rồi lắp hdd làm gì bạn. hay ý bạn là lắp thêm ổ cứng thì phải có slot hoặc có ổ DVD

hoangtuyen928

Búa Đá
vấn đề nếu cần thêm bộ nhớ mà máy không hỗ trợ bạn có thể dùng ổ rời, cơ bản thì 512gb ssd cũng đáp ứng cơ bản rồi, mình dùng mac có 256gb thôi, còn lại toàn sao chép lưu trữ ở ổ ngoài vẫn ổn này.

Về phần PS, video ở full hd và esport nếu không có thay đổi gì thì chắc vẫn 4-5 năm vẫn ổn, sợ là tầm 2 năm nữa bạn lại lên đời rồi cũng nên

VGA này không phù hợp lắm
Sao k phù hợp hả b. Mình thấy card này cũng gần vs 1080. Mà bh ngta vẫn dùng 1050 đầy đó mà b

hptrungduc

Rìu Sắt Đôi
vấn đề nếu cần thêm bộ nhớ mà máy không hỗ trợ bạn có thể dùng ổ rời, cơ bản thì 512gb ssd cũng đáp ứng cơ bản rồi, mình dùng mac có 256gb thôi, còn lại toàn sao chép lưu trữ ở ổ ngoài vẫn ổn này.

Về phần PS, video ở full hd và esport nếu không có thay đổi gì thì chắc vẫn 4-5 năm vẫn ổn, sợ là tầm 2 năm nữa bạn lại lên đời rồi cũng nên
Sau một thời gian sử dụng Mac em lại về với Window cài phần mềm các thứ bên đó loằng ngoằng vãi.

plesiosaurus

Búa Gỗ
Trước mua con gen 7 bên fb tplap xài 3 năm rồi vẫn còn ngon ghẻ ko thấy lỗi lầm gì tuy là máy us cũ, con 7530 bác mua cũ lại cũng tầm 8tr5 thôi, bù thêm 1 ít đập vào con ssd 2tb thì vẫn còn dư 1 mớ để làm nhiều chuyện khác bác nhé{beauty}