Chọn DELL XPS 9570 cũ hay Dell Precision 5530 cũ để làm AE, Premier? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chọn DELL XPS 9570 cũ hay Dell Precision 5530 cũ để làm AE, Premier?

Chào anh em diễn đàn!
Mình là vlogger, chỉ có nhu cầu làm After Effect, Premier, Render, viết lập trình VBA Excel, ngoài ra ko sử dụng các phần mềm đồ họa nào khác, nhờ anh em tư vấn cho mình chọn 2 con laptop ngang giá (ở hiện tại), mình đang phân vân không biết chọn con nào cho tối ưu!

Con DELL XPS 9570 cũ hay Dell Precision 5530 cũ.
Mình nghe nói card Quadro chuyên đồ họa, nhưng với AE và Premier thôi thì có cần đến không? Trong khi CPU thì con XPS mới hơn chút.

Em cảm ơn nhiều ạ!

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Kiếm được 28 triệu rồi là đã bở hơi tai, kiếm thêm 2 triệu nữa có khi sản phẩm này không còn. Đấy là với người eo hẹp còn rủng rỉnh túi thì chọn con ở dưới, hai máy này như là Thúy kiều là chị em là Thúy Vân. Mà hình như hàng xài rồi phải không bạn nên thời gian bảo hành tôi mới thấy.

Sửa lần cuối:

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Kiếm được 28 triệu rồi là đã bở hơi tai, kiếm thêm 2 triệu nữa có khi sản phẩm này không còn. Đấy là với người eo hẹp còn rủng rỉnh túi thì chọn con ở dưới. Mà hình như hàng xài rồi phải không bạn nên thời gian bảo hành tôi mới thấy.
Con dưới để là chưa bao gồm thuế VAT đó bác, nếu thêm thuế thì phải thêm mấy triệu nữa.

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Mình đang dùng con XPS 9570 thất ổn, đẹp, chạy tốt nhưng chỉ tội ổ cứng SDD hơi nhỏ 240 GB. Muốn thay cái ổ SSD dung lượng lớn hơn thì đang vướng tem bảo hành ấy. Theo mình bạn nên tìm thêm một vài chỗ khác. Tuy mất tí thời gian nhưng có thể chọn được laptop ưng ý hơn.

meebo

Rìu Vàng Đôi
E hèm.
Dell Precision 5530 là máy trạm, build của nó bền hơn dòng XPS mặc dù ở trong windows vẫn coi Precicion là XPS mới đau. Nhưng nó bền hơn và dòng 5530 này ở ngoài sẽ thấy đẹp hơn lên hình. [Tôi vote Dell Precision 5530 - màn hình của nó cũng chuẩn màu cho thiết kế nữa]

Còn AE và Premier nó cũng cần card nhưng thực mà nó lại thích CPU mạnh hơn là card đồ họa! vấn đề là encode và decode - trong xuất file phim dùng CPU, các tác vụ trình diễn 3D thường thấy ở các phần mềm kiến trúc khi trình diển hay game mới xài card đồ họa.

Mình đang dùng con XPS 9570 thất ổn, đẹp, chạy tốt nhưng chỉ tội ổ cứng SDD hơi nhỏ 240 GB. Muốn thay cái ổ SSD dung lượng lớn hơn thì đang vướng tem bảo hành ấy. Theo mình bạn nên tìm thêm một vài chỗ khác. Tuy mất tí thời gian nhưng có thể chọn được laptop ưng ý hơn.
Thế bạn đến chỗ mua nó thay cho cái SSD mới, rồi dán tem lại.

E hèm.
Dell Precision 5530 là máy trạm, build của nó bền hơn dòng XPS mặc dù ở trong windows vẫn coi Precicion là XPS mới đau. Nhưng nó bền hơn và dòng 5530 này ở ngoài sẽ thấy đẹp hơn lên hình. [Tôi vote Dell Precision 5530 - màn hình của nó cũng chuẩn màu cho thiết kế nữa]

Còn AE và Premier nó cũng cần card nhưng thực mà nó lại thích CPU mạnh hơn là card đồ họa! vấn đề là encode và decode - trong xuất file phim dùng CPU, các tác vụ trình diễn 3D thường thấy ở các phần mềm kiến trúc khi trình diển hay game mới xài card đồ họa.
Cám ơn bạn nhiều nhé, mình sẽ tham khảo thêm nhiều ý kiến nữa!