Hỏi/ Thắc mắc - Cho mình hỏi về vấn đề khi cài outlook? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cho mình hỏi về vấn đề khi cài outlook?

Cả nhà cho mình hỏi là: " trong cty mình người dùng, dùng mail google suite. Dùng 1 thời gian thì muốn dùng outlook. Mình đã cài outlook cho họ, nhưng trong outlook thì nó chỉ kéo những mail trong inbox về, còn những mail đã gửi thì nó ko kéo về."
Các pro có cách nào mà cho outlook kéo những mail trong send item về luôn được không vậy các pro? Mong được chỉ giáo thêm ah.

thithi

Búa Đá
Cấu hình IMAP nhé, POP3 ko kéo thư đã gửi về đâu.
Bạn có thể sử dụng G Suite for MS Outlook để cấu hình nhanh luôn, hàng chính chủ Google

Mình cũng toàn xài IMAP!!!
Mình thì đang cài pop. Nhưng mình nhớ ko nhầm là nếu cài imap, thì mail kéo về máy, là nó sẽ xóa liền trên web đúng ko ah. Vì làm Cty cũ lúc trước. Mấy sếp đã chữi 1 lần vì cài imap vậy, khi sếp về nhà mở bằng máy nhà lên web coi lại thì bị xóa hết do mình cài imap trong máy cty. Có phải vậy ko các bạn?

Bạn có thể sử dụng G Suite for MS Outlook để cấu hình nhanh luôn, hàng chính chủ Google
Mình thì đang cài pop. Nhưng mình nhớ ko nhầm là nếu cài imap, thì mail kéo về máy, là nó sẽ xóa liền trên web đúng ko ah. Vì làm Cty cũ lúc trước. Mấy sếp đã chữi 1 lần vì cài imap vậy, khi sếp về nhà mở bằng máy nhà lên web coi lại thì bị xóa hết do mình cài imap trong máy cty. Có phải vậy ko các bạn?

Thanks Cả nhà. mình mình cài Imap đúng là nó có kéo thư send item về. Than ks các pro nhiều lắm ah

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
trong lúc cấu hình nó có cho chọn mà

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Bạn nhầm rồi nhé.
POP thì download tất cả thư từ Server MAIL về máy tính. Mình đang dùng POP
IMAP thì OUTLOOK nó đồng bộ với Server MAIL, mail không lưu trên máy tính. Xóa trên Outlook là trên Server Mail sẽ tự xóa.
Mình đã cài cho khách hàng với cả giao thức POP và cả IMAP đều không gặp lỗi như trên.

desperadovn

Búa Gỗ Đôi

Mình cài POP không gặp lỗi như bạn.
Vào mail.google.com gửi mail thì Outlook vẫn tải mail đã gửi