This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc cho hỏi về ổ cứng

Hamano Kaito

Moderator
hack não vãi
cụ hỏi rõ hơn dc o
Vậy mà hack não gì? Bạn đó hỏi có ổ cứng đã cài win 10 rồi thì gắn vào máy có win 7 sẵn chạy được ko? Thế thôi
--
Theo mình ko cần hỏi. Gắn vào là biết liền thôi, xung đột boot thì lúc vào chọn boot os mình muốn là được

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
He he, cũng cần phải dặn nhớ tắt máy, tắt điện rồi mới gắn cho an toàn chứ. Gắn xong mới bật máy lên xem sao!

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
gắn vào bạn sẽ có 1 máy có thể chạy 2 hệ điều hành 7 và 10
tùy chọn khởi động từ bios hoặc menu khởi động lúc bios vừa vào sẽ cho bạn chọn hệ điều hành
việc này k ảnh hưởng gì nhiều lắm, nhưng nếu chuyển qua lại thì hệ điều hành sẽ khởi động lâu hơn thôi do checkdisk

H

H Thong

Thường là vẫn chạy win7 nha bác, tùy vào bác cài mức độ ưu tiên của boot device trong bios. Mình cũng gắn hoài để lấy dữ liệu ra.

Long Sao

Junior Moderator
một ổ cứng có file đã cài win 10 cắm vào 1 máy tính đang chạy win 7 có sao không mọi người
Cắm vào sau hay trước khi khởi động máy nhỉ ? Nếu khởi động máy Windows 7 trước thì nó load Windows 7 rồi hiện ổ cứng có Windows 10 là ổ cứng rời. Còn nếu cắm khi chưa khởi động máy thì khi khởi động có thể chọn hệ điều hành ( tuỳ trường hợp BIOS).

H

H Thong

bác cắm nóng khi máy đang chạy bằng dây sata thì không nhận đâu. trừ khi bác cắm qua cáp chuyển qua công usb thì được.

TheRain

Búa Gỗ
Cắm vào thoải mái. 1 là sử dụng ổ có Windows 10 để boot thì máy sẽ nhận (nếu cùng chuẩn phân vùng ổ) Còn nếu sử dụng để lưu dữ liệu thì cũng ko vấn đề gì. Cứ chọn ưu tiên boot ổ Windows 7 là được

HB1122

Búa Gỗ
Bác định cài song song hay sao thế bác? Tùy từng bios mà nó nhân 7 hay 10 thôi ạ, cắm sau khi bật thì nó nhận ổ chứa win 10 của bác như ổ dữ liệu thôi ạ