Chiều cao hàng (Row Height) trong excel thay đổi sau khi lưu file (saved) và mở lại | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chiều cao hàng (Row Height) trong excel thay đổi sau khi lưu file (saved) và mở lại

ppchhvn

Gà con
Chào các bác.
Mình có vấn đề với excel như sau:
Mình biên tập xong một sheet, chỉnh chiều cao hàng (Row Height) về giá trị mong muốn (25), và lưu (save) file.
Sau đó mở lại file, thì thấy chiều cao hàng thay đổi lung tung, lại phải chỉnh lại về giá trị mong muốn.
Việc này lặp lại từ office 2019 đến office 2024.
Mình tham khảo giải pháp để ngăn việc excel tự động thay đổi chiều cao hàng trên mạng, nhưng không thất giải pháp nào.
Bác nào biết cách chỉ giúp mình với.
Thank much.

tucute

Búa Gỗ
em chưa gặp vậy bao giờ. Do win của bác chăng? Cài lại win thử đi bác

liathia

Búa Gỗ
vấn đề gì cũng cài lại win thì không hay, theo em bác nên... mua hẳn máy mới.
đùa chứ bác tham khảo link này thử xem: