Chia sẻ - Chia sẻ cách cài đặt Office 2019 online active vĩnh viễn | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Chia sẻ cách cài đặt Office 2019 online active vĩnh viễn

hle81

Búa Gỗ
Bác cho em hỏi link bộ cài có nhất thiết phải tải từ đây hay em có thể tải trực tiếp từ trang chủ Microsoft Office luôn ạ? Nếu tải trực tiếp thì em tải bản nào để áp dụng cách theo sau của thớt ạ? Em cám ơn bác!

danquat

Rìu Bạc Đôi
Bác cho em hỏi link bộ cài có nhất thiết phải tải từ đây hay em có thể tải trực tiếp từ trang chủ Microsoft Office luôn ạ? Nếu tải trực tiếp thì em tải bản nào để áp dụng cách theo sau của thớt ạ? Em cám ơn bác!
Bạn dùng bộ cài Office Pro plus 2019 offline hoặc tải từ MS cũng được nhé

Sasuke

Búa Gỗ Đôi
Tiêu đề thấy nó hơi sai sai thì phải, tôi tham khảo hết các bí kíp ở vnz thì thấy đây là cách convert. từ bản Retail sang bản VL và kích hoạt với key VL. Thì sao gọi là kích hoạt vĩnh viễn được nhỉ?!

danquat

Rìu Bạc Đôi
Chào thớt, máy mình cài sẵn Office 365 chưa kích hoạt, mình có cần xóa đi tải lại bản ở #1 không? Mình cảm ơn.
Office 365 vẫn kích hoạt được không cần tải lại bạn ah.

Tiêu đề thấy nó hơi sai sai thì phải, tôi tham khảo hết các bí kíp ở vnz thì thấy đây là cách convert. từ bản Retail sang bản VL và kích hoạt với key VL. Thì sao gọi là kích hoạt vĩnh viễn được nhỉ?!

nó bao gồm convert rồi tự add key và kích hoạt luôn bạn nhé.

Sasuke

Búa Gỗ Đôi
Key hiện tại còn kích hoạt được qua web đến lúc phải gọi điện MS để kích hoạt thì sao? hoặc key bị khóa? Và còn nhiều lỗi mất kích hoạt đối với bản vl theo các chuyên gia vnz thường hay đề cập đó bạn.
Cho nên theo tôi dùng từ vĩnh viễn là không hợp lý thôi, có chút góp ý mong bạn thông cảm nhé.

HaMinhGiang

Rìu Sắt
Key hiện tại còn kích hoạt được qua web đến lúc phải gọi điện MS để kích hoạt thì sao? hoặc key bị khóa? Và còn nhiều lỗi mất kích hoạt đối với bản vl theo các chuyên gia vnz thường hay đề cập đó bạn.
Cho nên theo tôi dùng từ vĩnh viễn là không hợp lý thôi, có chút góp ý mong bạn thông cảm nhé.
Mình cũng nghĩ vậy, key Mak cũng có giới hạn số lần kích hoạt. Chỉ key KMS cũng dùng cho bản VL là không giới hạn số lần nhưng giới hạn thời gian 180 ngày.

Homeland

Búa Đá
Hiện tại cái key Office 2019 đều bị hết lượt và block cả. Chờ các bác cập nhật key mới vậy.

daithai263

Búa Đá Đôi
Các bạn thân mến.
Tôi giới thiệu các bạn bộ cài Office 2019 online và codes active vĩnh viễn

Link bộ cài và codes active

Mở cmd(admin) và dán hết code này vào

if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" (cd "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16")

if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" (cd "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16")

for /f "tokens=8" %b in ('cscript ospp.vbs /dstatus ^| findstr /b /c:"Last 5"') do (cscript ospp.vbs /unpkey:%b)

for /f %x in ('dir /b ..\root\Licenses16\ProPlus2019VL*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses16\%x"

set k1=GP3YN-RPX2T-FVYT8-4TPFY-7MKG3

cscript ospp.vbs /inpkey:%k1%

for /f "tokens=8" %b in ('cscript ospp.vbs /dinstid ^| findstr /b /c:"Installation ID"') do set IID=%b

curl -X GET "https://api.getcid.top/?IID=%IID%&retry=0" -H "accept: application/json" >CID.TXT

SET /P STR=<CID.TXT

SET STR=%STR:"= %

FOR /F "TOKENS=11" %B IN ('ECHO %STR%') DO SET CID=%B

cscript ospp.vbs /actcid:%CID% & cscript ospp.vbs /act

cscript %windir%\system32\slmgr.vbs /dli >k1.txt & cscript %windir%\system32\slmgr.vbs /xpr >>k1.txt

echo %k1% >> k1.txt & echo IID:%IID% >>k1.txt & echo CID:%CID% >>k1.txt & cscript ospp.vbs /dstatus >>k1.txt

start k1.txt & exit

@

Một vài hình ảnh đã active thành công

Code tự chạy xong và đóng cmd -> mở file office bất kỳ và xem kết quả
Cảm ơn bạn Trường Huỳnh đã làm ra Web GetCID và code này
File bộ cài và code active là mình sưu tầm ở trên mạng -> mong các cao thủ góp ý cho hoàn thiện hơn.
K active dc rồi nữa bác ơi

daithai263

Búa Đá Đôi
Cái post này xem hơi lạ lạ , nhưng cũng hiểu được là key ở topic ko còn lượt online
nhớ lúc trước em dùng được,giờ xong nó ra file k1.txt, nhưng vào lại vẫn bắt active @@ , Bác có key nào không ạ

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
K active dc rồi nữa bác ơi
Cái post này xem hơi lạ lạ , nhưng cũng hiểu được là key ở topic ko còn lượt online
nhớ lúc trước em dùng được,giờ xong nó ra file k1.txt, nhưng vào lại vẫn bắt active @@ , Bác có key nào không ạ
Topic dùng API để lấy CID thông qua webact của @hpdtruong .
Song vì bị lợi dụng làm tool thu phí nên bạn ấy đã đóng cửa web.
==> Code của chủ topic đã bị "đứt đoạn".