This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Chia phân vùng ổ cứng ???

sang ngo

Búa Gỗ
Mình mới chia lại ổ cứng :
Mình không hiểu được là tại sao lại có 2,05 G và 91,87MB trong hình , khi mình vào xem dung lượng ổ cứng chỉ còn 298 G ( ổ D ) và 165, 46 ( ổ E ) , trong khi 2 ổ trống không . Mình muốn format cũng không được luôn .

còn đây là giao diện Computer của mình :

Sửa lần cuối:

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Nếu ổ trống thì cứ làm như bác trên nói trc, không dc bạn coa thể dùng các tool xoá sâu ổ cứng xem sao
search: "deep erase hard drive"

sang ngo

Búa Gỗ
Ổ đó dùng cũng lâu rồi 7 năm rồi , lỗi rồi nên chắc chia tay thôi . Mình dùng mấy cái phần mềm chia ổ cứng là aplly chẳng được , vẫn thế à .

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
bạn muốn làm lại 1 cái ổ cứng thì có 2 cách , 1 là vào dos fdisk nó , hoặc vào winPE dùng tool Low level format . trường hợp ổ bị bad sector nặng thì nên bỏ là vừa

ptcat

Búa Gỗ Đôi
Về số học thì có gì sai đâu: 2,05GB đã dùng/ 300,20GB và 91,07MB/165,55GB tổng dung lượng tương đương tỷ lệ 0% đã sử dụng. Hoàn toàn chính xác mà.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Đã 15 ngày trôi qua rồi, tình hình cái ổ cứng của bạn tới đâu rồi bạn? Không thấy bạn phản hồi nên tôi mới hỏi thăm đây.
Tôi đoán nguyên nhân của không format những phân vùng trong disk 2 được vì disk 2 không có primary partition, nên không có phần boot phân vùng. Tôi có thể sai. Bác nghĩ thế nào?