Hỏi/ Thắc mắc - Chia phân vùng ổ cứng ??? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chia phân vùng ổ cứng ???

sang ngo

Búa Gỗ
Mình mới chia lại ổ cứng :
Mình không hiểu được là tại sao lại có 2,05 G và 91,87MB trong hình , khi mình vào xem dung lượng ổ cứng chỉ còn 298 G ( ổ D ) và 165, 46 ( ổ E ) , trong khi 2 ổ trống không . Mình muốn format cũng không được luôn .

còn đây là giao diện Computer của mình :

Sửa lần cuối:

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Nếu ổ trống thì cứ làm như bác trên nói trc, không dc bạn coa thể dùng các tool xoá sâu ổ cứng xem sao
search: "deep erase hard drive"

sang ngo

Búa Gỗ
Ổ đó dùng cũng lâu rồi 7 năm rồi , lỗi rồi nên chắc chia tay thôi . Mình dùng mấy cái phần mềm chia ổ cứng là aplly chẳng được , vẫn thế à .

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
bạn muốn làm lại 1 cái ổ cứng thì có 2 cách , 1 là vào dos fdisk nó , hoặc vào winPE dùng tool Low level format . trường hợp ổ bị bad sector nặng thì nên bỏ là vừa

ptcat

Búa Gỗ Đôi
Mình mới chia lại ổ cứng :
Mình không hiểu được là tại sao lại có 2,05 G và 91,87MB trong hình , khi mình vào xem dung lượng ổ cứng chỉ còn 298 G ( ổ D ) và 165, 46 ( ổ E ) , trong khi 2 ổ trống không . Mình muốn format cũng không được luôn .

còn đây là giao diện Computer của mình :
Về số học thì có gì sai đâu: 2,05GB đã dùng/ 300,20GB và 91,07MB/165,55GB tổng dung lượng tương đương tỷ lệ 0% đã sử dụng. Hoàn toàn chính xác mà.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Đã 15 ngày trôi qua rồi, tình hình cái ổ cứng của bạn tới đâu rồi bạn? Không thấy bạn phản hồi nên tôi mới hỏi thăm đây.
Tôi đoán nguyên nhân của không format những phân vùng trong disk 2 được vì disk 2 không có primary partition, nên không có phần boot phân vùng. Tôi có thể sai. Bác nghĩ thế nào?