Hỏi/ Thắc mắc - chia đôi màn hình | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc chia đôi màn hình

chào mn, hiện em đang dùng 1 pc win 10 và có 2 màn hình, 1 cái bình thường và 1 cái cảm ứng của viewsonic:
- màn hình cảm ứng thì em chỉ dùng để đọc bản vẽ pdf các thao tác như phóng to hay thu nhỏ, tick bản vẽ,......
- màn hình thường thì dùng để nhập dữ liệu có trên file đó
giờ em muốn độc lập ra như là khi dùng cảm ứng thì chuột với bàm phím vẫn ở màn hình bình thương kia, vì mọi lần nhập dữ liệu thì em phải rê chuột qua màn hình bt thì mới dùng bàm phím nhập dữ liệu dc, nếu có bấm thì nó vẫn nhận dạng ở màn hình cảm ứng, hơi khó chịu
giờ có cách nào hay phần mềm nào hỗ trợ ko ạ (em ko muốn dùng thêm 1 pc nữa tại cũng rắc rối)

nnafly

Búa Đá
theo mình thì ko dc, dùng màn hình nào thì vẫn phải di chuột qua màn hình đó, chỉ là màn cảm ứng thì bạn dùng tay thay vì dùng chuột.

ldngantam

Gà con
Về cơ bản thao tác chạm trên màn hình cảm ứng chính mà mô phỏng lại cú click của con trỏ. Microsoft không hề phát triển tính năng 2 con trỏ trên windows và cũng chẳng có bên thứ 3 nào phát triển tính năng đó. Vậy nên nhu cầu của bạn không thể được đáp ứng.