Hỏi/ Thắc mắc - Chỉ cần cắm dây mạng là có thể remote đc laptop | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chỉ cần cắm dây mạng là có thể remote đc laptop

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Bài viết của chủ topic hơi vô lý, nếu đây là sự thật thì IT công ty đó thật sự PRO không tưởng đc.

HappyLucifer

Búa Gỗ Đôi
- Cá nhân mình đánh giá thì cả 2 trường hợp này điều có thể xảy ra, mình không dám khẳng định về trình độ của kỹ thuật công ty kia, có những thứ mình tưởng không có thật nhưng hoàn toàn có thể xảy ra, chẳng qua do trình độ mỗi người nó nằm ở mức nào để biết được kết quả mà thôi.
- Còn những công ty lớn có quy mô thì luôn có những thiết bị công nghệ rất hiện đại có thể làm được nhiều việc mà bản thân các bạn cũng chưa từng nhìn thấy, đừng bao giờ nghĩ rằng với kiến thức của mình đủ hiểu biết để đánh giá 1 mảng nào đó, với Công Nghệ Thông Tin thì không bao giờ có điểm dừng đâu bạn nhé.
Vâng, em đồng ý rằng công nghệ luôn thay đổi và tiến bộ từng ngày nhưng bài viết của chủ topic thì có nhiều điều vô lý. Để thực hiện việc remote vào một máy tính thì ít nhiều cũng phải đáp ứng được những yêu cầu mà bác haxoma hay bác secpol đề cập. Cứ cho rằng trường hợp bạn IT này là một cao thủ có thể hack được chỉ cần cắm dây mạng, thì quá trình để bypass cũng đòi hỏi máy tính cá nhân này phải có lỗ hỏng sẵn. Ngoài ra khi đã vào được máy của user cũng phải tiến hành cài cắm ứng dụng chạy ẩn rồi leo quyền mới có thể remote được. Còn nếu có một thiết bị công nghệ hiện đại mà chỉ cần cắm dây mạng là có thể remote một máy tính cá nhân thì tính bảo mật của tất cả hệ thống sẽ coi như là số 0.
với thiết bị đã bị áp đặt remote sẵn thì mình đồng ý với quan điểm này còn 1 thiết bị chưa áp đặt vô danh thì hơi phi lý trừ phi có điều kiện join vào đường mạng phải chịu sự remote của hệ thống đó thì mới tin được chẳng hạn domain.

luvis

Rìu Vàng Đôi
Mình kể 1 câu chuyện cũng tương tự nhé.
Máy tính của 1 anh trong công ty mình cài đặt sẵn remote VNC, sau đó khi anh ấy cần hỗ trợ gì mình bảo là chỉ cần bật laptop lên mình sẽ vào được.
Và #1 là câu chuyện anh ấy đi kể lại cho người khác :D
Chuẩn rồi nhiều cty họ cài vnc sẵn trong máy rồi, có việc họ truy cập vào ip rồi connect thôi. =)) chứ cắm dây vào mà điều khiển máy tính được luôn, máy nào cũng thế thì mic nó phá sản cmnr