This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Cấu hình PC này còn thiếu món gì không mà lắp không chạy?

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Xin chào các bạn.
Nay mình có mua cấu hình này. Tính ra thì nó ổn nhưng lắp vào thì đèn Case chớp chớp nhưng ko xuất được hình (sorry mình ghi nhầm là ko chạy)
Anh chị em xem giúp nó còn thiếu món nào ko?
Cảm ơn nhìu nhìu!!!

Attachments

25.8 KB · Lượt xem: 20,226
    123.5 KB · Lượt xem: 185
Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Core I5 12400 có card màn hình thì càng tốt, không có cũng chẳng sao.

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Dựa trên thông tin mà bạn cung cấp, tôi thấy bạn đã liệt kê các linh kiện cơ bản để xây dựng một máy tính bao gồm:
  1. Màn hình: LG 22" LG22MN430M-B
  2. Mainboard: ASUS B660M-A PRIME (D4)
  3. CPU: Intel Core i5-12400
  4. RAM: KINGMAX 8GB DDR4/3200
  5. Ổ cứng SSD: LEXAR 256GB PCIe
  6. Hệ điều hành: Windows 11
  7. Case: SAMA M1 CM ELITE V3
  8. Nguồn: PC700 700W
  9. Bàn phím: A4TECH USB KK-3
  10. Chuột: LOGITECH USB B100
  11. Giấy phép sử dụng hệ điều hành: Windows 11 License
Tuy nhiên, bạn có thể cần thêm một số linh kiện khác để hoàn thiện việc xây dựng máy tính, bao gồm:
  • Card đồ họa (GPU): Nếu bạn muốn sử dụng máy tính để chơi game hoặc đồ họa, bạn cần phải cài đặt một card đồ họa riêng.
  • Tản nhiệt CPU: Để đảm bảo CPU của bạn hoạt động ổn định và tránh tình trạng quá nhiệt, bạn nên cài đặt một tản nhiệt CPU.
  • Ổ cứng HDD: Nếu bạn muốn lưu trữ nhiều dữ liệu hơn, bạn có thể cài đặt thêm một ổ cứng HDD.
  • Bộ loa: Nếu bạn muốn nghe nhạc hoặc xem phim trên máy tính, bạn có thể cài đặt một bộ loa.
  • Card mạng: Nếu bạn muốn sử dụng kết nối mạng không dây, bạn có thể cài đặt một card mạng không dây.
Ngoài ra, bạn cũng cần lưu ý rằng việc lựa chọn linh kiện phù hợp là rất quan trọng để đảm bảo máy tính hoạt động ổn định và hiệu quả. Bạn nên tìm hiểu kỹ về các sản phẩm và đảm bảo chúng tương thích với nhau trước khi quyết định mua.

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Cắm nguồn vào chú ý nghe xẹt xẹt chứng tỏ có điện vào nguồn. Bạn cắn nhóm các dây điều khiển theo thứ tự Xanh- Đỏ - Tím- Vàng bắt đầu từ cung phần tư thứ 2. Hoặc bạn lấy đầu kim loại tìm vị trí 8 kim (gắn vào 4 nhóm dây trên) khẩy nhẹ tiếp xúc 2 kim trên-bên phải (là 2 kim gắn dây Power). Chắc bạn gắn nhầm các dây này nên không bật Power được

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Mình ghi nhầm là nó ko chạy bác ơi.
Nó chạy nhưng ko xuất được hình, Mình sợ mua thiếu linh kiện nên post bài hỏi! Cảm ơn bác.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Trước hết kiểm tra CPU có hoạt động không?
- bàn phím bấm nút numlock có sáng đèn không?
-Nếu sáng theo nhịp bấm tắt => tiến hành kiểm tra cáp kết nối CPU và màn hình. Kiểm tra màn hình đã chọn cổng đúng như bạn cắm dây chưa?
- Nếu không => Rút RAM ra thử lại. => Không được nửa thì nên alo thợ.

Bean96

Búa Gỗ Đôi
Theo như hình trên thì bác chưa lắp ram thì phải

Fusin

Rìu Sắt
Nếu máy đã chạy (không bốc khói) thì xem như lắp đặt đã ổn. Lý do duy nhất không xuất hình được.... cộng dây HDMI. cả mainbroard và monitor này đều hỗ trợ chuẩn mới 2.1. Nên nó tự nhận rất nhanh, khả năng cao là sợi cable bị lỗi một đầu. Thử thay bằng sợi cable khác hay chuyển qua một cổng xuất hình khác xem sao. Máy này thiếu một thứ duy nhất ....chưa tắm bia hay cafe gì đó.