Cầu cứu! Lỗi mờ đen góc dưới màn hình HP ProBook 445 G7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cầu cứu! Lỗi mờ đen góc dưới màn hình HP ProBook 445 G7

vietbao758

Gà con
Mong mọi người giúp đỡ, gần đây laptop em xảy ra hiện tượng mờ đen dưới góc màn hình. Giảm độ sáng thì vết mờ càng rõ. Em bảo quản máy khá kỹ, không để xảy ra bất kỳ va đập nào. Máy đã mua hơn 1 năm. Mong mọi người tư vấn cho em máy bị lỗi gì, em sợ ra tiệm sửa bị phán lung tung lắm. Em xin cảm ơn nhiều.

Attachments

85.9 KB · Lượt xem: 47,922
    50.8 KB · Lượt xem: 70

silver bullet

Búa Đá
Mình không biết nhưng mình nghĩ là hở sáng.
Mình mua mấy lap màng IPS cái nào cũng bị ít nhiều, nhưng mình cứ thế dùng thôi, chứ mình cũng không bh, bạn đem bảo hành người ta xem thử

tuanjohnwick97

Búa Gỗ Đôi
Lỗi này khả năng do dây nối cáp từ mainboard lên màn hoặc cáp màn hình hư rồi!
Nếu nó không loang ra, cố dùng tạm rồi đến khi nào có điều kiện thay con mới dùng bạn ơi, cái lỗi này phải đem ra tiệm mất một ít thóc rồi!
Bài viết tham khảo:

silver bullet

Búa Đá
Lỗi này khả năng do dây nối cáp từ mainboard lên màn hoặc cáp màn hình hư rồi!
Nếu nó không loang ra, cố dùng tạm rồi đến khi nào có điều kiện thay con mới dùng bạn ơi, cái lỗi này phải đem ra tiệm mất một ít thóc rồi!
Bài viết tham khảo:
Của chủ thớt bị góc thôi chứ có bị toàn màn hình đâu

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
phải cầm máy trên tay mới kết luận được. ngồi đây xem cái ảnh không kết luận được lỗi này

khue57

Búa Gỗ Đôi
màn hình LCD có 2 thành phần phần hiển thị tín hiệu bằng tinh thể lỏng nhưng không tự chiếu sáng ,bên dưới lớp tinh thể lỏng là đèn nền LED chiếu sáng. Về cơ bản đèn nền LED (các điot phát quang) rất khó hỏng chỉ có phần ma trận tinh thể lỏng (hàng-cột) với rất nhiều tiếp xúc điều khiển các điểm tinh thể lỏng này nên rất hay hỏng (Đứt-oxy hoá các dây dẫn tín hiệu đến các điểm tinh thể lỏng-giống các dải sọc đen dọc hay ngang trên màn hình tv, các điểm tinh thể lỏng riêng biệt bị vỡ hoà lẫn với nhau- mất tín hiệu "điểm" sáng)

Ba0Dragon

Búa Đá
lỗi phần cứng thì chỉ có thay chứ lm j đc nữa jo
thì cứ xài đến khi nào hư hoàn toàn mn hay ko thể nhìn thấy đc thì thay thui, dù jo dùng hơi khó chịu
macbook mà còn bị lỗi mh nữa mà

newguy999

Rìu Sắt Đôi
Mình không biết nhưng mình nghĩ là hở sáng.
Mình mua mấy lap màng IPS cái nào cũng bị ít nhiều, nhưng mình cứ thế dùng thôi, chứ mình cũng không bh, bạn đem bảo hành người ta xem thử
Mình ko nghĩ đó là hở sáng. Vì ips test hở sáng là trong điều kiện phòng tối tối 1 chút, bật ảnh đen (tối màu) mới nhìn rõ. Còn ảnh của chủ top là ảnh sáng bình thường, khó phát hiện hở sáng lắm.
thử link bài:

Wesleytep

Gà con
Если вам нужно скачать взломанные игры на Андроид https://i-androids.ru, то у нас можно скачать их бесплатно и вы получите полные игры на Андроид для вашего мобильного телефона. Игры с бесконечными и большим количеством денег, открытыми уровнями или разблокированными предметами.