This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Cầu cứu ai đó giúp phân tích dùm file chứa virus.

Em lỡ nghịch dại, đã Cr@ck còn lấy bậy source, bị nhiễm adware xemvn, adware thì em lo xong rồi nhưng em còn bất an lắm, bac2 nào cao tay phân tich giúp con này với xem nò còn cái gì khác trong nay không. Em đã dùng vài Soft quét qua vẫn chưa thấy gì, pm idm toolkit ạ.
Link: https://mega.nz/file/Lt1XUCLZ#GmzW_pe6Lja35Ezk5arsvwnlzclLgoaeWnEwHgtLKQk

Mình tìm ra msw.exe rồi 1.exe thì chưa
Mình có cảm giác như có dính miner, treo máy không làm gì máy nó rú kinh khủng, có 1 cái service ăn gpu rất lạ trong máy, khi mới mở manager lên nó ăn khoản 30~40% rồi tuột về 1% rất nhanh

Hamano Kaito

Moderator
@Zombiekutez | Bạn đừng dùng taskmanager của Windows. Mà hãy thay thế bằng Process Hacker hoặc Sysinternals Process Explorer này rồi để yên chừng tầm vài phút xem thử coi cái gì nó ngốn CPU
------------
Mặc định taskmanager hay 1 trình xem quy trình nào đó. Lúc mở lần đầu điều ngốn CPU cao hết cả, ko có tools nào mà ko ngốn hết
Đào bit thì nó lúc nào cũng ngốn CPU trên 10% liên tục, nếu bình thường mà ko thấy lên thì chỉ có trường hợp là
Nó tự nhận dạng tools manager hoặc là tự nhận biết tools manager quy trình. Nếu bật tools lên thì nó tự ngắt tiến trình đi
Để cho chắc thì bạn hãy dùng tools quét offline của mấy hãng anti có tiếng. Quét 1 loạt thử xem, vì quét offline nên sẽ ko tính tiền nhưng vẫn được cập nhật database liên tục (chỉ phiền mà chọn quét bằng tay thôi nhưng khá tốt)
Điển hình: Eset, Avira, Emsisoft,.....

Sửa lần cuối:

dammage

Rìu Chiến
phải topic này hông bạn

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Tôi chụp lại cái hình của bạn và kèm theo chi tiết bên máy của tôi, tôi vẫn có giống bạn đó, nó không phải virus đâu, hay là máy tôi bị mà tôi không biết?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chắc không phải bác ơi, nên làm theo cách của Hamanokaito để yên xem chắc hơn dùng task.

Mình quét qua bằng nhiều PM rồi, có ra 1 con toolnit, còn msw.exe với 1.exe thì không ra

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn lên diễn đàn xin lấy 1 key Malwarebytes của Bác @naroto và về quét thử xem, hy vọng được, không được thì lại lên đây các Bác trên tìm cách khác cho.

Sửa lần cuối: