Card màn hình Nvidia Quadro 2000M | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Card màn hình Nvidia Quadro 2000M

Tombaca

Gà con
Mình đang sử dụng card Quadro 2000m, window 11 64bit. Mình có sử dụng autocad nhưng thỉnh thoảng dùng được 1 lúc thì màn hình bị màu xanh nhiễu. Đã thử cài lại win và cập nhật driver nhưng không hết ạ.

ducuong

Group Partner
Màn hình xanh và màn hình xanh nhiễu thì nó khác nhau bạn nhé.
Bạn check lại ram và tản nhiệt trước. Nếu được thì sử dụng Win10 và bản autocad thấp hơn để giảm hiệu năng chung xem sao.

Tombaca

Gà con
Màn hình xanh và màn hình xanh nhiễu thì nó khác nhau bạn nhé.
Bạn check lại ram và tản nhiệt trước. Nếu được thì sử dụng Win10 và bản autocad thấp hơn để giảm hiệu năng chung xem sao.
mình đang dùng autocad 2022, mình mới thay con card này vào. trước mình có dùng card amd. mình đã thay cả mainbroad lẫn card màn hình. màn hình xanh nhiễu bạn ạ

tranhuulong9x

Rìu Sắt
quan trọng màn xanh nó ra lỗi gì , nhiễu kiểu gì để loại trừ nha bạn . chứ hơi khơi khơi sợ ko ra bệnh đâu . Ps 1 vote vệ sinh a tới z nha

meebo

Rìu Vàng Đôi
mình có sử dụng màn hình ngoài bạn ạ.
Vậy thì thế này. Nếu máy bạn là máy PC để bàn:
- Tháo card ra thử ở máy khác, nếu vẫn bị thì do cái card, thử vệ sinh các cổng và mọi thứ có thể với cái card.
- Xác định nếu không phải card check dây, check màn hình có bị hư không, mượn cái màn mới cáu về test thử.
Tránh việc mua đồ mới trong khi đồ cũ vẫn còn tốt thì bạn phải loại trừ từng phần.
Cứu cánh cuối cùng là bạn tháo hết ra phủi bụi, tra keo, thay lại những sợi dây đã cũ. Máy tính bị bệnh thường không phải ở chỗ mình nghi ban đầu. Anh em ở đây kinh qua nhiều :)

Ngày xưa mình có cái PC ở công ty nó cứ bị màn hình xanh hoài, debug đủ kiểu tháo máy ra mới phát hiện lỏng RAM (?) và lần khác bị màn hình xanh random, check đủ kiểu nhờ cả nước ngoài cũng không xác định được cụ thể, phải gở bỏ software từ từ cuối cùng là do phần mềm Acronis Backup.

Tombaca

Gà con
Vậy thì thế này. Nếu máy bạn là máy PC để bàn:
- Tháo card ra thử ở máy khác, nếu vẫn bị thì do cái card, thử vệ sinh các cổng và mọi thứ có thể với cái card.
- Xác định nếu không phải card check dây, check màn hình có bị hư không, mượn cái màn mới cáu về test thử.
Tránh việc mua đồ mới trong khi đồ cũ vẫn còn tốt thì bạn phải loại trừ từng phần.
Cứu cánh cuối cùng là bạn tháo hết ra phủi bụi, tra keo, thay lại những sợi dây đã cũ. Máy tính bị bệnh thường không phải ở chỗ mình nghi ban đầu. Anh em ở đây kinh qua nhiều :)

Ngày xưa mình có cái PC ở công ty nó cứ bị màn hình xanh hoài, debug đủ kiểu tháo máy ra mới phát hiện lỏng RAM (?) và lần khác bị màn hình xanh random, check đủ kiểu nhờ cả nước ngoài cũng không xác định được cụ thể, phải gở bỏ software từ từ cuối cùng là do phần mềm Acronis Backup.
mình sử dụng Laptop bạn ạ. mình cũng đã tra keo tản nhiệt. nó không hay bị thường xuyên, thỉnh thoảng thì nó mới bị. Mình có kèm theo hình ảnh đó bạn ạ

Attachments

126.6 KB · Lượt xem: 15

meebo

Rìu Vàng Đôi
mình sử dụng Laptop bạn ạ. mình cũng đã tra keo tản nhiệt. nó không hay bị thường xuyên, thỉnh thoảng thì nó mới bị. Mình có kèm theo hình ảnh đó bạn ạ
Nếu hồi xưa không bị mà bây giờ bị, bị cả trên màn hình máy và màn hình rời thì phần nhiều do card. Cũng không loại trừ khả năng do các thành phần khác trong laptop gây ảnh hưởng.
Bạn nghĩ đến việc vô hiệu hóa card Quadro để cho máy chạy bằng đồ họa CPU chưa? chỉ để xác minh coi có phải là Quadro không thôi. Bởi vì laptop nó chuyển đổi auto giữa card rời và CPU để tiết kiệm, khi có tác vụ đồ họa 3D nó mới chuyển qua card rời để tăng hiệu năng.

Tombaca

Gà con
Nếu hồi xưa không bị mà bây giờ bị, bị cả trên màn hình máy và màn hình rời thì phần nhiều do card. Cũng không loại trừ khả năng do các thành phần khác trong laptop gây ảnh hưởng.
Bạn nghĩ đến việc vô hiệu hóa card Quadro để cho máy chạy bằng đồ họa CPU chưa? chỉ để xác minh coi có phải là Quadro không thôi. Bởi vì laptop nó chuyển đổi auto giữa card rời và CPU để tiết kiệm, khi có tác vụ đồ họa 3D nó mới chuyển qua card rời để tăng hiệu năng.
hiện tại laptop của mình đã không còn sử dụng card onbroad của cpu nữa. chỉ dùng mỗi card Quadro. con card này mình mới thay được hơn 1 tháng.