Hỏi/ Thắc mắc - Cần tư vấn về Core I3 9100F nên dùng card màn hình gì để khi dùng photoshop, illustrator vẫn mượt không bị giựt lag | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần tư vấn về Core I3 9100F nên dùng card màn hình gì để khi dùng photoshop, illustrator vẫn mượt không bị giựt lag

namhoang0001

Gà con
Mình có con PC:
1) Main B365M WIND
2) CPU Intel core i3 9100F
3) NVIDIA Geforce GTX 750 Ti
3) Ram 16gb
4) Ổ SSD 120G

Nhờ các bạn đã dùng main và CPU này rồi tư vấn giúp:
- Muốn nâng cấp 1 card màn hình khác giúp máy chạy các phần mềm photoshop, illustrator cùng lúc mượt hơn.
- Ngoài nâng cấp card màn hình thì còn cách nâng cấp nào khác không ạ?

Mình xin cảm ơn!!!

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
ủa bộ này chạy pts với AI vẫn chưa nuột á bạn ? bạn làm biển quảng cáo ak

namhoang0001

Gà con
ủa bộ này chạy pts với AI vẫn chưa nuột á bạn ? bạn làm biển quảng cáo ak
Nhiều file phức tạp, zoom to nhỏ lag khó chịu lắm bác, nên e muốn nâng cấp cho mượt mà chưa biết nâng thế nào cho hợp tiền không bị lãng phí

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Nhiều file phức tạp, zoom to nhỏ lag khó chịu lắm bác, nên e muốn nâng cấp cho mượt mà chưa biết nâng thế nào cho hợp tiền không bị lãng phí
Bạn bật task manager , để n sang 1 bên rồi zoom , xem tiến trình cpu , ram , gpu cái nào nhảy cao lên rồi lúc đó mới rõ dc nên nâng cái j

ansos123

Rìu Bạc
dạ e cảm ơn ạ.
Nâng lên i5 9400F, với card e đang dùng là NVIDIA Geforce GTX 750 Ti nó sẽ mượt hơn là nâng card à bác?
nâng chip ngon hơn. Máy mình ko dùng card rời vẫn xử lý tốt file pts hơn 2GB. Cơ mà chip của mình là i5 10400 :cool: nâng card khi dùng After Effect, Premiere vì nó hỗ trợ preview tốt hơn còn pts, ai, mấy phần mềm ảnh 2D cứ chip khoẻ mà sài. À có tiền thì chuyển sang dùngổ NVMe lúc làm ảnh cũng nhanh hơn nhiềuđấy.

namhoang0001

Gà con
nâng chip ngon hơn. Máy mình ko dùng card rời vẫn xử lý tốt file pts hơn 2GB. Cơ mà chip của mình là i5 10400 :cool: nâng card khi dùng After Effect, Premiere vì nó hỗ trợ preview tốt hơn còn pts, ai, mấy phần mềm ảnh 2D cứ chip khoẻ mà sài. À có tiền thì chuyển sang dùngổ NVMe lúc làm ảnh cũng nhanh hơn nhiềuđấy.
dạ thanks bác nhiều nhé!

meebo

Rìu Vàng Đôi
Có một điều chúng ta hay nhầm lẫn là phần mềm như Photoshop, illus (là phần mềm đồ họa) cần card đồ họa dữ dữ vô.
Thật sự thì nó cần CPU nhiều hơn, mặc dù Adobe liên tục mở rộng hỗ trợ tăng tốc GPU cho Photoshop, nhưng nhu cầu hiện tại trên card màn hình thực sự tương đối nhẹ.
Premiere Pro cũng ăn CPU nhiều vì nó encode chứ không phải render như các phần mềm kiến trúc.