This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Cần tư vấn cấu hình máy này có thể chơi được game nào?

tuananhv34

Gà con
Xin chào ạ, em là mem mới đăng ký ở đây. Tình hình vừa sắm một con PC tạm tạm @@, em không rành lắm về khoản xem cấu hình máy và cấu hình game yêu cầu nên mong những sư huynh ở đây có thể tư vấn giúp em ạ, em cảm ơn mọi người rất nhiều ạ

Xin lỗi mọi người ạ vì em không insert ảnh lên đây được @@, nó cứ bảo something went wrong ạ T_T

Em đang nhắm tới việc chơi Fallout New Vegas và Gta San Andress full setting không mod @@ Còn mấy game kiểu như Assassin Creed hay The Witcher hoặc Liên Minh Huyền Thoại hay War3 thì sao ạ, sợ Win 10 nó gặp trục trặc vì chạy game cũ không ạ Mong mọi người giúp đỡ ạ

khoione

Rìu Vàng Đôi
mình ko rành game offline nhưng theo cấu hình máy bạn thì ram 4gb hơi ít, có điều kiện nên lên 8gb, card màn hình cũng đời cũ rồi sợ gánh ko nổi mấy game offline đó đâu
Mình góp ý chút vậy thôi hihi

tuananhv34

Gà con

Không gánh nổi luôn ạ Với em thuộc dạng điều kiện không khá giả ạ @@ Fallout 3 new vegas chơi low được không ạ T_T đi làm suốt chỉ để sắm dc con PC cày con hàng Fallout này thôi

NHVIP

Rìu Sắt
Assassin Creed hay The Witcher bản nào chứ mấy bản cũ thì ok hết
War3 với LMHT thì Win10 đôi khi có lỗi này nọ, tìm trên gg cũng thấy có nhiều ae bảo lỗi nhưng hầu hết đều có cách sửa. Riêng mình Win10 từ lúc cài đánh Dota1 hay LMHT chả thấy lỗi j ^^

tuananhv34

Gà con

Em cảm ơn bác rất nhiều ạ còn Fallout 3 với New Vegas thì sao ạ :v em không đú mấy bản cao hơn đâu, story line của 2 phần đó cứ luôn làm cho em muốn phải khám phá nó cho bằng được =))

NHVIP

Rìu Sắt
Mình thì chưa chơi Fallout 3 với New Vegas nên không biết có ổn không.
Xưa mình có card 630 mà vẫn chơi tốt mấy game Devil May Cry 4, Skyrim, Need for Speed Most Wanted, Assassin`s Creed III... cái khác là Win7.
Theo mình, với game cũ thì bạn cũng chả sợ, tốn công down-cài một tý, vào game để cấu hình thấp thôi xem chơi được không rồi tăng dần.

tuananhv34

Gà con

Vâng, cảm ơn bác rất nhiều ạ :v Fullcrack thẳng tiến @@ biết mình không nên nhưng nhà nghèo và không có điều kiện ạ