This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Cần tư vần Card đồ họa (cũ) xem được Video 8K của Youtube trên CPU i7 4790K

Tình hình là con CPU i7 4790K của mình vào youtube để xem video 8K HDR, nó giật tung chảo, không thấy hình, bác nào biết Card đồ họa nào đời cũ mà xem được tư vấn giúp mình với, để giải quyết việc xem được Video 8K vs CPU load 100%.
P/s: Các bác đừng hỏi màn hình của mình nhé, mình dùng màn cùi.

https://photos.app.goo.gl/LzUP2dAkBErxP3W28

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
quan trọng là máy bạn hiện tại có vga rời ko ? nhưng cpu load 100% kia chắc là card max cùi hoặc ko có .
mua cũ bạn ko nói rõ bạn có bao tiền , tôi đưa cho bạn mã gtx 1080ti bạn có đủ tiền mua ko

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Trên youtube hiện nay phát chuẩn video 8K HDR hiện nay có thường xuyên chưa mà bạn đầu tư nâng cấp máy chi cho lãng phí, bên cạnh đó máy bạn có hỗ trợ để gắn thêm card không. Nếu muố gắn thêm (hàng cũ) bạn cầm máy ra tiệm hoạc trung tâm sửa chữa (các nơi này thường có hàng cũ do người khác nâng cấp để lại, vưa ý vừa giá bạn gắn vào xem thử, thấy được thì ok, còn không tháo ra không trả tiền. Đây là cách tiện nhất.

Card đồ họa đi kèm CPU luôn HD4600, nguồn công suất thực 650W, mình cần con nào rẻ nhất có thể để xem được mấy Video 8K thôi. Còn con nào rẻ hơn GTX 1080ti mà hỗ trợ được con CPU i7 4790K cho nó đỡ load 100%. Mấy con GTX 750, 950, 1030,... không biết có con nào hỗ trợ được cho con CPU của mình không. Tài chính 2tr quay đầu. Mình cảm ơn.

Sửa lần cuối:

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
giờ card mới hỗ trợ tốt 4k mà bạn cần 8k nên rất là căng.
bạn vào đây nhắm dc con nào rồi gg nhé!
https://www.techpowerup.com/gpu-specs/

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
8K play ngọt e rằng 2 củ quay đầu khá khó . bạn có thể kiếm rx470 , rx570 , gtx 1050 . nhưng tầm giá đó phần nhiều dễ dính trâu . để ngọt ngào 8K tất nhiên cũng phải cỡ 1650 , 1070 đổ lên . ngoài ra bạn có thể kiếm con 1030 OC , mới luôn . ko hiểu sao bạn lắp con cpu i7 mà lại ko có VGA rời thì lạ nhỉ , nguồn cũng cao . gpu tích hợp nhai 4K còn hết hồn mà bạn cho nó ăn 8K chịu sao dc