CẦN TƯ VẤN BUILD PC ~20TR VỚI Ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

CẦN TƯ VẤN BUILD PC ~20TR VỚI Ạ

Ti Di

Gà con
Trước h em toàn dùng lap , lap em giờ nó xuống cấp nóng vs giật. Em đang muốn build 1 cây PC để chơi mấy game offline nặng nặng.
Mà em thì mù tịt về pc, các bác build giúp em 1 cây ~20tr ( có card gtx 1660 thì tốt ạ, em thấy card này đang hot hay sao ý )
( Màn, chuột, phím em có rồi nên không cần ạ )
Cám ơn các bác.

MinhGiang

Rìu Vàng
Giờ này mà build cây PC chơi game thì khá tốn tiền, vì vga đang khan hàng tăng giá hơn gấp đôi. GTX 1660 mà bạn đề xuất cũng hơn chục triệu rồi, số còn lại sao đủ cho main, cpu, ram, màn hình, tản nhiệt, ổ cứng. Giờ chỉ build thùng máy ngon với màn hình, vga dùng tạm đồ cũ, khi nào vga ổn định thì đổi sang loại mới thì may ra. Nhưng 20 triệu cho pc chơi game là khá hẻo

Ti Di

Gà con
Giờ này mà build cây PC chơi game thì khá tốn tiền, vì vga đang khan hàng tăng giá hơn gấp đôi. GTX 1660 mà bạn đề xuất cũng hơn chục triệu rồi, số còn lại sao đủ cho main, cpu, ram, màn hình, tản nhiệt, ổ cứng. Giờ chỉ build thùng máy ngon với màn hình, vga dùng tạm đồ cũ, khi nào vga ổn định thì đổi sang loại mới thì may ra. Nhưng 20 triệu cho pc chơi game là khá hẻo
Vậy ạ, em cũng k rõ thông tin này lắm. Định mua lap mới mà bạn bè khuyên nên mua pc nó mạnh hơn. Giờ em biết chờ bao h giá vga nó mới bình ổn ^^

bumblebee21

Rìu Sắt Đôi
20tr thì khó build được 1660 lắm bạn ạ. Nếu bạn thật sự cần thì build tạm case với 1 cái VGA cũ, các linh kiện còn lại mua mới, đợi giá VGA giảm thì mua.

ansos123

Rìu Bạc
khuyên chủ thớt làm con cạc cùi như GTX 750, GTX 960... chơi tạm chứ tiền cạc 1660 đủ tiền build 1 con máy tạm ổn đó. Ko thì build dàn Ryzen chip có đuôi G chơi ko cần card cũng tạm ổn.Chờ BTC xuống tầm 20k đô là cạc rẻ 1 chút

Shiny

Rìu Sắt
mình build từ cuối năm ngoái thùng case chưa mua thêm con tản nhiệt all in one đã ngốn riêng cái case gần 30tr vs gigabyte gtx 1660 super OC rồi mà hồi đó mua trên shopee vs mã giảm giá có 5tr1. Cpu amd ryzen 7 3700x , ram 16gb asgard bus 3200 , main asrock b450m steel legend , 5 quạt aerocool , vỏ case antec nx300 , đấy là còn tận dụng nguồn cũ fsp 80 plus gold 750w.

Sửa lần cuối:

zArtemis

Rìu Sắt
Trước h em toàn dùng lap , lap em giờ nó xuống cấp nóng vs giật. Em đang muốn build 1 cây PC để chơi mấy game offline nặng nặng.
Mà em thì mù tịt về pc, các bác build giúp em 1 cây ~20tr ( có card gtx 1660 thì tốt ạ, em thấy card này đang hot hay sao ý )
( Màn, chuột, phím em có rồi nên không cần ạ )
Cám ơn các bác.
GTX 1660 bản super giờ cũng ~ 20 củ rồi bác, bây giờ không phải thiên thời địa lợi mà build PC chơi game đâu :eek:

tdvuong

Búa Gỗ
giờ đợi vga giảm thôi bác ơi, em cũng đang muốn làm cái PC tầm 20tr nhưng giá vga ngang PC rồi

Ti Di

Gà con
20tr thì khó build được 1660 lắm bạn ạ. Nếu bạn thật sự cần thì build tạm case với 1 cái VGA cũ, các linh kiện còn lại mua mới, đợi giá VGA giảm thì mua.
Vga 1650 chắc đc bạn nhỉ. Tại mình k thích mua cũ lắm.

Ti Di

Gà con
giờ đợi vga giảm thôi bác ơi, em cũng đang muốn làm cái PC tầm 20tr nhưng giá vga ngang PC rồi
Chán nhỉ , vga tự nhiên lại dở chứng thế.

Ti Di

Gà con
mình build từ cuối năm ngoái thùng case chưa mua thêm con tản nhiệt all in one đã ngốn riêng cái case gần 30tr vs gigabyte gtx 1660 super OC rồi mà hồi đó mua trên shopee vs mã giảm giá có 5tr1. Cpu amd ryzen 7 3700x , ram 16gb asgard bus 3200 , main asrock b450m steel legend , 5 quạt aerocool , vỏ case antec nx300 , đấy là còn tận dụng nguồn cũ fsp 80 plus gold 750w.
Vãi, nghe nản thế :)) cuối năm ngoái giá vga bị đẩy giá chưa bác. Cấu hình bác nhìn ưng thế

Ti Di

Gà con
khuyên chủ thớt làm con cạc cùi như GTX 750, GTX 960... chơi tạm chứ tiền cạc 1660 đủ tiền build 1 con máy tạm ổn đó. Ko thì build dàn Ryzen chip có đuôi G chơi ko cần card cũng tạm ổn.Chờ BTC xuống tầm 20k đô là cạc rẻ 1 chút
Mấy em gtx750 vs 960 em nhớ k nhầm cách đây khá lâu r đấy. Sợ k chiến đc mấy game bây giờ bác ạ.

Ti Di

Gà con
1650 cũng ko có mua đâu bác, hoặc tầm gần chục triệu 1 cái, mà như thê thì bằng nửa case rồi, tiền đâu mua các linh kiện khác nữa
ui giời, sao mà giá cao thía @@ , card củng em tưởng 3~5tr 1 cái thôi là vừa tầm rồi. Sợ thật, chắc tìm mua cũ, sau giảm giá r mua mới sau bác nhỉ

MocLove

Rìu Sắt
Vì card tăng giá nên bác cứ tìm con card cũ mà mua sử dụng tạm. Chứ tình hình chưa giảm ngay đâu bác, còn dài lắm.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Tư vấn VGA cũ cũ cho em nó. Kinh nghiệm tôi thấy mua mới không phải lúc nào cũng tốt vì giá chém quá.

meebo

Rìu Vàng Đôi
ui giời, sao mà giá cao thía @@ , card củng em tưởng 3~5tr 1 cái thôi là vừa tầm rồi. Sợ thật, chắc tìm mua cũ, sau giảm giá r mua mới sau bác nhỉ
mình thấy card thì mua cũ cũ là ok rồi bạn :) nhờ ông Elon Musk cũng chơi Bitcoin và khủng hoảng bán dẫn gần đây nên giá card đã cao nay càng cao thêm, dân đào coin thu mua hầu hết các loại card đồ họa mới hiện nay.

Ti Di

Gà con
mình thấy card thì mua cũ cũ là ok rồi bạn :) nhờ ông Elon Musk cũng chơi Bitcoin và khủng hoảng bán dẫn gần đây nên giá card đã cao nay càng cao thêm, dân đào coin thu mua hầu hết các loại card đồ họa mới hiện nay.
Vãi, cái ông sx xe điện ý ạ :)) sợ thật