This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Cần nâng cấp RAM hay thay CPU ???

Lão Làng VNZ

Búa Gỗ Đôi
ko ạ , máy mình tuần nào cũng ghost, nếu ko làm việc gì thì chạy rất ngon, chỉ khi mình làm mà mở rất nhiều tab thì mới chậm, ví dụ mình mở 20 tab vẫn ngon,nhưng khi lên cỡ 25 là nó giựt lag tung chảo

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
thế thì lên nhiều ram hết mức có thể thôi bác, max con này i3 này là 32GB, sau có điều kiện lên CPU tiếp

tranhuulong9x

Rìu Sắt
Bạn nên nâng cấp não trước khi nâng cấp máy nha , up quả này biết nâng gì . Ps mua dàn mới chứ i3 đầu 3 dự main h61 cùi lắm

dragonking91

Rìu Chiến
okie bác lên RAM thì ổn áp, mà mấy ae kia nói WIN7 thì ko cần SSD đúng ko ạ ,để khỏi lên luôn đỡ tốn

Win 7 vẫn cần SSD để tăng tốc đọc ghi dữ liệu chứ. Sau này có mua máy khác thì vẫn tận dụng được SSD này.
thế thì lên nhiều ram hết mức có thể thôi bác, max con này i3 này là 32GB, sau có điều kiện lên CPU tiếp
Không có đủ thông tin đừng có phán như thế, người ta mua xong gắn không được thì tội người ta, mà bác sẽ lãnh nghiệp đấy. (bác biết họ dùng mainboard nào chưa, H61M-K gắn 32GB Ram được không?

tranhuulong9x

Rìu Sắt
chuẩn bác . win 7 bây giờ cứ 6gb+ ram với ssd thôi . mà i3 đầu 3 dễ h61 lắm nên lên 32gb khó và phí

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
À quên mất, coi cpu mà chưa xem main nó hỗ trợ tới mức nào, với main này thì tối đa 16GB

Phintm

Búa Gỗ Đôi
này phải biết thông tin cpuz bạn, bạn đang chạy phần mềm gi mà giật, lag. Phần mềm đó có kết nối internet hay không.

CN789

Gà con
máy này bơm ram vậy dòm là biết nâng cpu socket 1155 . i5 hoặc i7 không có dòng K .