Hỏi/ Thắc mắc - Cần nâng cấp PC? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần nâng cấp PC?

hung pham990

Gà con
Hiện tại em đang dùng con latop msi ps42 8m , muốn nâng cấp thêm ram không biết con này có nâng cấp được không nhỉ các bác

con này không nâng cấp được đâu bác ơi , nó ko thừa khe cắm ram ấy, nếu muốn nâng câp thì mang ra hãng nhé nó thay cái ram cũ theo main rồi lắp cái ram khác vào nhé bác

khue57

Búa Gỗ Đôi
Thường máy có 2 khe ram, và máy hỗ trợ tối đa bao nhiêu GB RAM để tìm 2 thanh ram có dung lượng thích hợp. Tốt nhất bạn nên ra các cơ sỏ sửa chữa để họ tư vấn,bán và lắp cho nếu bạn không rành.

hung pham990

Gà con
Máy này nâng cấp chỉ được 16Gb Ram là hết cỡ. Cộng thêm nó chỉ có 1 khe ram. Bạn hãy mua 1 thanh ram DDR4 16G rồi lắp vào máy nhé.
nhưng mà bác ơi em mang ra quán tháo ra thì ram nó gắn liền theo main bác ạ, gọi lên hãng thì nó bảo nâng cấp đc

hung pham990

Gà con
Máy này nâng cấp chỉ được 16Gb Ram là hết cỡ. Cộng thêm nó chỉ có 1 khe ram. Bạn hãy mua 1 thanh ram DDR4 16G rồi lắp vào máy nhé.
em xem thông tin cũng nghĩ như bác đó nhưng mà ram nó gắn liền theo main :D mới ra ngoài latop24h kiểm tra xong , nghĩ mà cay thật mua hàng bọn thegioididong toàn tư vấn lừa khách hàng

duongviethan

Gà con
tk bạn em nó cũng dính con này ram gắn liền trên main :p , phải mang lên hãng nó mới thay được nhé bác chứ các quán ở ngoài không đủ trình độ mà thay cái này đâu