Nhờ tư vấn - Cần mua thang máy gia đình | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cần mua thang máy gia đình

guest11

Rìu Chiến Chấm
Mình có ý này, mình thấy đa số các ông, bà lớn tuổi đều thích ở gần mặt đất, an toàn là trên hết. Nếu có điều kiện lý tưởng bạn cải tạo lại tầng trệt thành nhà riêng cho các cụ thì ổn nhất.
Đúng. Hơn thế nữa, nếu ông bà có dấu hiệu bị tai biến mạch máu não, đột quị.... (ở tầng trệt) người trong nhà có thể phát hiện sớm, cứu cấp sẽ lẹ hơn.

porsche

Gà con
Thang liên doanh dùng cho gia đình cũng được vì khai thác ở gia đình ít, mỗi ngày đi vài chục lượt; mỗi tháng chạy 15-20km, năm chạy 200km; bằng thang máy CC cao tầng chạy 1 tuần.
Thang máy cho văn phòng hay chung cư cao tầng thì buộc phải dùng thang máy nhập khẩu nguyên chiếc. Mỗi ngày thang máy chung cư chạy 20-30km, nhiều hơn thang máy gia đình chạy 1 tháng. Bắt buộc phải dùng loại thang bền bỉ giá cao hơn 1 tỷ trở lên.
Giá thang máy cao phết bác nhỉ! Em cứ nghĩ khoảng 4.5 trăm thì phù hợp chứ cả tỉ là khoai.

Giá thang máy cao phết bác nhỉ! Em cứ nghĩ khoảng 4.5 trăm thì phù hợp chứ cả tỉ là khoai.
Hàng nhập nguyên chiếc thì cứ phải trên dưới 1 tỉ bác nhé. Đổi lại máy móc ngon, ít phải bảo hành. Nhà em đang chạy Kalea của Thuỵ Điển, loại 4 mặt kính, nhìn sang lắm, ai đến cũng khen. Ko cần đào hố pít nên thi công cũng nhanh, chưa đến 1 tuần là có thang chạy vèo vèo phục vụ các cụ và bọn trẻ con trong nhà.

Theo em biết, một số hãng liên doanh có máy là của thương hiệu uy tín đúng ko?
Thang máy gia đình loại ko và có (hố pít, đối trọng... ) ưu và nhược ra sao ah
Theo em được biết, thang máy công nghệ trục vít rất an toàn, không bao giờ có thể rơi tự do

garanmuoi

Gà con
Thang liên doanh dùng cho gia đình cũng được vì khai thác ở gia đình ít, mỗi ngày đi vài chục lượt; mỗi tháng chạy 15-20km, năm chạy 200km; bằng thang máy CC cao tầng chạy 1 tuần.
Thang máy cho văn phòng hay chung cư cao tầng thì buộc phải dùng thang máy nhập khẩu nguyên chiếc. Mỗi ngày thang máy chung cư chạy 20-30km, nhiều hơn thang máy gia đình chạy 1 tháng. Bắt buộc phải dùng loại thang bền bỉ giá cao hơn 1 tỷ trở lên.
Loại thang máy trong nước bác nói giờ chạy có giật giật không? Trước em ở văn phòng cũ đi cái thang máy gì mà mỗi lần dừng mà thót hết cả tim.

Loại thang máy trong nước bác nói giờ chạy có giật giật không? Trước em ở văn phòng cũ đi cái thang máy gì mà mỗi lần dừng mà thót hết cả tim.
Đi thang máy mà phiêu thế hả bác =))
Con Kalea nhà em thì êm ru, em có thể đứng vững mà không cần phải bám vào tay vịn, đảm bảo thoải mái kiểm tra điện thoại hoặc xách đồ.

duyrapper255

Búa Gỗ
Đi thang máy mà phiêu thế hả bác =))
Con Kalea nhà em thì êm ru, em có thể đứng vững mà không cần phải bám vào tay vịn, đảm bảo thoải mái kiểm tra điện thoại hoặc xách đồ.
Bác so sánh hàng tiền tỉ với hàng mấy trăm triệu là sai quá sai rồi nha =))

bluebird

Gà con
Em đang nghiên cứu thang nhỏ cho gia đình (5 tầng). Em thích loại vách kính và hố pít nông (25 cm?). Thang càng bé càng tốt, vì nhà có 4 người ít đi. Nhờ các bác tư vấn giúp xem nên mua loại nào? Giá tầm bao nhiêu là ổn? Chắc liên doanh thôi nhỉ?

linhktv

Gà con
Em đang nghiên cứu thang nhỏ cho gia đình (5 tầng). Em thích loại vách kính và hố pít nông (25 cm?). Thang càng bé càng tốt, vì nhà có 4 người ít đi. Nhờ các bác tư vấn giúp xem nên mua loại nào? Giá tầm bao nhiêu là ổn? Chắc liên doanh thôi nhỉ?
Pít nông như vậy thang liên doanh ko làm được đâu, chỉ có thang nhập mới đáp ứng được.

bluebird

Gà con
Pít nông như vậy thang liên doanh ko làm được đâu, chỉ có thang nhập mới đáp ứng được.
Cảm ơn bác. Vậy nếu pít sâu, mua thang liên doanh mặt kính thì có loại nhỏ giá rẻ không bác nhỉ? Em thấy có bác phân tích là thang máy trong nhà tần suất vận hành bằng 1/20 - 1/30 thang chung cư nên liên doanh là ổn. Nghe hợp lý bác nhỉ?

linhktv

Gà con
Cảm ơn bác. Vậy nếu pít sâu, mua thang liên doanh mặt kính thì có loại nhỏ giá rẻ không bác nhỉ? Em thấy có bác phân tích là thang máy trong nhà tần suất vận hành bằng 1/20 - 1/30 thang chung cư nên liên doanh là ổn. Nghe hợp lý bác nhỉ?
Có tiền thì chơi hàng nhập vẫn xịn hơn chứ bác, nói chung của nào tiền nấy. Mấy ông đại gia mà nhà phố, biệt thự, shophouse, penthouse,... thì đảm bảo 100% xài hàng nhập khẩu nguyên chiếc hết. Hàng liên doanh lắp ghép ở VN là hàng bình dân ạ.

thiklangxang

Gà con
Kính nhờ các bác thông thái làm về TM tư vấn giúp: em thấy thang máy bên chung cư nhà em mặt bên ngoài thang máy (đứng ngoài sảnh, hành lang nhìn vào TM) không có hiển thị số tầng mà thang đang dừng, chỉ có mũi tên lên xuống, các bác có thấy bất tiện không, theo giải thích của CĐT thì đây là loại mới hiện đại mà em thấy nó bất tiện quá, khi bấm thì không biết thang đang ở đâu, bao lâu mới đến, và có thang máy nào hỏng không?

guest11

Rìu Chiến Chấm
Mình có ý này, mình thấy đa số các ông, bà lớn tuổi đều thích ở gần mặt đất, an toàn là trên hết. Nếu có điều kiện lý tưởng bạn cải tạo lại tầng trệt thành nhà riêng cho các cụ thì ổn nhất.
Đúng vậy. Ngoài ra khi ông bà cha mẹ ở tầng trệt, con cháu dễ phát giác sớm khi họ (người già dễ bị) gặp cơn nguy biến như té ngã, đột quị, tai biến mạch máu não, "trúng gió".... để cấp cứu kịp thời.

Kính nhờ các bác thông thái làm về TM tư vấn giúp: em thấy thang máy bên chung cư nhà em mặt bên ngoài thang máy (đứng ngoài sảnh, hành lang nhìn vào TM) không có hiển thị số tầng mà thang đang dừng, chỉ có mũi tên lên xuống, các bác có thấy bất tiện không, theo giải thích của CĐT thì đây là loại mới hiện đại mà em thấy nó bất tiện quá, khi bấm thì không biết thang đang ở đâu, bao lâu mới đến, và có thang máy nào hỏng không?
Thực ra là chủ đầu tư ko chọn bảng hiển thị tầng để đỡ chi phí đi thui chứ ko phải loại mới gì đâu :D

thiklangxang

Gà con
Thực ra là chủ đầu tư ko chọn bảng hiển thị tầng để đỡ chi phí đi thui chứ ko phải loại mới gì đâu :D
Có bác bảo bên Park Hill của Vin cũng thay bằng loại thang này bác ạ, mình thấy nó cứ sai sai, nhưng ko chuyên về món này nên đang hỏi các bác thông thái về thang máy ạ :(

ANAN1986

Gà con
Nó có cái máy trượt theo ray cầu thang bộ đấy. Lắp cái đó cho người cao tuổi cũng được.

porsche

Gà con
Nó có cái máy trượt theo ray cầu thang bộ đấy. Lắp cái đó cho người cao tuổi cũng được.
Loại đấy nguy hiểm cho trẻ nhỏ không bác? Con nít nó nghịch ngợm chạy lên chạy xuống va quệt cũng ghê

love1982

Gà con
Nếu bạn không muốn đào hố thang thì phải mất đi một tầng trệt và thang bắt đầu từ tầng 2 trở lên. và trên sân thượng cũng phải khoét cái lỗ để làm phòng kỹ thuật đó bạn. Trường hợp nhà bạn trước đây không dự tính dùng thang máy, nay lại muốn thì hơi cực vì phải khoét sàn từ dưới lên, vậy tiện thể ta đào luôn hố sâu xuống khoản 1,2 m đổ bê tông kỷ không khéo bị ngấm.

Còn một cách nữa là sử dụng thang nâng (thường gọi là tời chuyển hàng thì không phải đào hố nhưng phần điện cũng phải bố trí sao chó nó có biến tầng thì mới tự động dừng theo tầng mình đã bấm. Nhưng có tiền như bạn mà làm thang nâng cho các cụ thì bất tiện lắm, vì các cụ đi mà nghĩ rằng con cháu nó cứ nghĩ mình nhưng những thùng hàng thì cũng không nên.
Tùy loại thang, có loại chỉ cần hố sâu 20cm là đủ rồi