This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Cần mua laptop

koyluvbu

Gà con
Tình hình là em cần mua laptop cho em gái, tầm tiền 12-13tr. Nhu cầu đơn giản là học tiếng anh, ngoại hình mỏng đẹp chút xíu(con gái mà)! Nhờ các bác tư vấn dùm em. Em xin chân thành cảm tạ!

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Bạn tham khảo

HP ProBook 440 G6 (8AZ21PA) | Intel® Core™ i3 _8145U _4GB _256GB SSD

Asus Vivobook S430FA EB033T Intel® Core™ i3 _8145U _4GB _256GB SSD _VGA INTEL _Win 10 _Full HD IPS _Finger _LED KEY _919D

phongnd2910

Búa Gỗ Đôi
ModellLaptop Asus Vivobook A412FA-EK378T (Xanh Khổng Tước) Core i3-8145U Ram 4GB SSD 256GB 14 inch Full HD Windows 10
CPUIntel Core i3-8145U (2.10Ghz upto 3.90GHz, 2 Cores, 4 Threads, 4MB Cache, FSB 4GT/s)
Memory4GB DDr4 Bus 2400Mhz, Nâng Cấp Max 20GB
HDD256GB SSD M.2 PCie
VGAIntel UHD 620M
Display14 inch FHD (1920 x 1080) 60Hz, Anti-Glare with 45% NTSC
FingerPrintCó Bảo mật vân tay
OtherFingerprint (Optional)
1x Type-C™ USB 3.1 Gen 1
1x Type-A USB 3.1 Gen 1
2x USB 2.0
1x HDMI
1x Combo audio jack
1x MicroSD card reader
Wirelesswebcam,Integrated 802.11 AC (2x2) + Built-in Bluetooth V4.2
Battery2 Cells 37Whrs
Weight1.5 Kg
SoftWareWin 10 bản Quyền
Xuất xứBrand New 100%, Hàng Phân Phối Chính Hãng, Bảo Hành Toàn Quốc
Màu SắcXanh Khổng Tước
Bảo hành24 tháng
VATĐã bao gồm VAT

caniquyvnz

Rìu Bạc
bửa thấy lảo kia bán Macbook 2012- nếu chủ thớt không ngại sài ( hàng đả qua sử dụng + hệ điều hành của Apple.. thì quất

domanhhp

Búa Gỗ Đôi
mua laptop nên mua ở địa phương cửa hàng hoặc siêu thị điện máy gần nơi sinh sống để bảo hành tốt bạn ah , máy nên có sẵn ssd để chạy cho nhanh . Bạn lên website các cửa hàng địa phương đó để dò máy phù hợp túi tiền . Đừng mua laptop online vận chuyển va chạm dễ hỏng và bảo hành rất vất vả , tốn chi phí vận chuyển . Trc mình mua con dell 7559 mà về lần đầu bật máy ko lên lại mất tiền vc hàng lại , vận chuyển lần 2 thì dùng 1 tuần ổ hdd 1TB chết ổ cứng quay lạch cạch . Sau mình tốn 3tr5 mua con ssd 860 evo 512gb của samsung để dùng . Thành ra mua máy hết 18tr mà dùng lúc nào cũng lo hỏng cái khác . Mình phải xé tem bảo hành mới mua thay ssd cho nhanh , vận chuyển bảo hành phí tiền chả giải quyết dc gì .

koyluvbu

Gà con
Cảm ơn lời khuyên nhiệt thành của bác ạ. Em cũng mua ở cửa hàng nhưng chưa biết chọn con máy nào cho hợp lí ạ.

koyluvbu

Gà con
Dạ cảm ơn bác ạ. 256gb HDD có hơi nhỏ không ạ?

DungCantho

Búa Đá
Có thể xem các loại máy đã qua sữ dung tầm khoảng 5 tr mà có I5, 500 Gb như Lenovo X240, nhẹ khoảng 1 kg, xem hàng và chọn loại bảo hành 1 năm nhé
Xem tren Sendo hay Đức Việt ...
Tùy ý lựa chọn

phongnd2910

Búa Gỗ Đôi
Dạ cảm ơn bác ạ. 256gb HDD có hơi nhỏ không ạ?
256GB là SSD bạn nhé ... mình học 4 năm thấy xài dư ... còn đâu nhu cầu nhiều hơn thì bạn có thể mua thêm HDD 1TB gắn thêm
nhớ mang ra trung tâm bảo hành hoặc trung tâm ủy quyền bảo hành để nâng cấp tránh bị mất team bảo hành

prosicky

Búa Đá
Dùng luôn dòng m4700 ủa Dell cho máu. Dùng trâu chó mà lại không bị lỗi thời sau khi ra trường.

Ap24hHN

Búa Gỗ
Nhu cầu đấy thì có thể mua máy đã qua sử dụng cũng được bạn ạ,nếu mua thì xem ở cửa hàng nào gần để bảo hành cho dễ ạ,con gái thì thấy vỏ nhôm như dòng hp thấy đẹp đấy ạ,với giá này nếu máy cũ có thể lên được i5 đấy bạn

prosicky

Búa Đá
Kiếm chỗ uy tín 1 tí chứ gần rồi dính phốt thì cũng chết mệt bạn ah.

bekutovnz

Búa Đá
mình cũng vừa mua laptop trong tầm tiền 12 triệu
LENOVO IDEAPAD 330S
i5 8250u
Card đồ họa onboard intel UHD 620
RAM 4GB
HDD 1Tb
màng hình 14", full HD, IPS
pin 2cell khá yếu
ưu điểm: mỏng nhẹ, khá đẹp, cấu hình tốt trong tầm giá
Nhược: không có SSD, tuy nhiên có thể lắp thêm SSD NVMe
pin yếu.

bekutovnz

Búa Đá
Dòng lenovo ideapad mới đã có i5 8th rồi bạn

mới thì bác cứ chọn dòng nào có ssd muh tán. chứ mình mua dùng cho đứa em con dell vostro dòng 3000 có card rời đợt nguyễn kim khuyến mại méo có ssd. chạy muốn đập cái máy. cảm giác build thì ọt ẹp. đúng là tiền nào của nấy. bác chứ chọn nhẹ. có ssd. với sài cũng 2-4 năm là thay cái mới là vừa. chứ muh muốn sài lâu thì chắc khó. tầm tiền đó thì bác chọn asus hay acer thì may ra có ssd. còn mấy hãng khác thì bác phải gọi lên hãng xem nó có dịch vụ thay ssd hok nhá. dell mình họi nó báo 1tr4 120gg đắt vỡ mồm. còn mang ssd ngoài vào nhờ nó thay thì hok biết như thế nào.

còn ngon mỏng nhẹ đợt mình thấy có con dell latitude 13 in. tầm 14tr. nhìn ngon đó. bác thêm được thì mua cho em nó. minh nói đứa em muh nó méo chịu. sợ tốn tiền. giờ phải thêm tiền mua ssd nữa quá cha cái máy đó