Hỏi/ Thắc mắc - Cần mọi người giúp về máy tính không lên? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần mọi người giúp về máy tính không lên?

minhminh87

Búa Đá
Máy bàn của mình giờ bật ko lên được ko lên đc cả biểu tượng main luôn quạt vẫn chạy quạt tản cpu chạy nhưng ko thấy đèn bàn phím và chuột sáng thì ko biết đó là do chết main hay lỗi nguồn vậy mọi người (

// cho hỏi thêm là mình đang tính nâng cấp pc thì từ chip i đời 6k trở lên skylake cài win 7 theo kiểu cài win 10 rồi copy win 7 vào ổ khác cài từ nền win 10 thì có ok ko mọi người vì nghe bảo là cài từ usb ko đc ???

Teplice

Thành viên BQT
Mở máy ra vệ sinh Ram thử coi bạn nhé.

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Máy bàn của mình giờ bật ko lên được ko lên đc cả biểu tượng main luôn quạt vẫn chạy quạt tản cpu chạy nhưng ko thấy đèn bàn phím và chuột sáng thì ko biết đó là do chết main hay lỗi nguồn vậy mọi người (

// cho hỏi thêm là mình đang tính nâng cấp pc thì từ chip i đời 6k trở lên skylake cài win 7 theo kiểu cài win 10 rồi copy win 7 vào ổ khác cài từ nền win 10 thì có ok ko mọi người vì nghe bảo là cài từ usb ko đc ???
Bạn tháo vệ sinh lại khe ram, không được thì tháo quạt ra cpu xong bật lên khoảng 5 phút (vẫn cắm quạt nhưng không cắm vô khe). Sau đó sờ con chip xem có nóng không nhé!

minhminh87

Búa Đá
tks các bro, check xong đi 1 thanh ram, à còn muốn hỏi thêm là giờ mình dùng i7 skylake, cài win 10 xong copy win 7 từ dvd vào ổ nào đó rồi cài đè có ok ko nhỉ ?