Hỏi/ Thắc mắc - Cần hướng dẫn về Rom Padavan | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần hướng dẫn về Rom Padavan

dang860326

Búa Gỗ
xin chào các anh em trong diễn đàn
ngoài các chuyên mục khác thì về fw cho router và modem chưa có, nên nay mình mạo muội tạo chủ đề để các ae có chung thắc mắc như mình đc các bro giải đáp
* Hiện tại mình đang hạy router Newifi3D2 chạy bản padavan 3.4.3.9-099_9-9-9
cấu hình hiện tại là Modem gpon gw040 VNPT quay ppoe tắt phát wifi chia mạng : 1. Router Newifi phát 2 băng tần (khác lớp mạng qua Lan 4 -> wan)
2. Ap là router cũ của Vịt teo mở rộng sóng ( cùng lớp mạng Lan->Lan)
-Chạy ổn định nhưng có điều chơi game hay xem live đôi lúc bị khự 1 chút.

* Trước đó em có set up cũng tựa như trên nhưng khác về thứ tự
Modem gpon gw040 vnpt chuyển brigde Lan -> Wan của Newifi cho quay ppoe và con AP của nhà mạng vịt teo chạy Lan -> Lan phía sau. Chơi game hay live ok con dê nhưng có 1 cái rất dở hơi là cứ cắm nguồn con AP kia là máy tính bắt mạng 5Ghz hay 2.4Ghz trên newifi hay cả trên con AP cũng ko đc.
gõ lệnh xin cấp lại DHCP cho máy tính làm đủ trò cài win lại cũng ko đc.
Ấy thế nhưng rút nguồn con AP kia là lại vào đc.
Vậy có bác nào rành về padavan hay vụ này giúpđỡ em với. Có tài liệu hay chia sẻ j về padavan thì cho em xin luôn ạ !! em xin cảm ơn! {big_smile} {big_smile}