This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Cần giúp đỡ về wifi.

• Thread starter leminhductq
  • Ngày gửi
L

leminhductq

Nhà mình với nhà cò cách tầm 20m, mình dùng wifi nhưng nhà nó ko bắt đc vì tường dày quá, ae tư vấn giờ sao, kéo dây mạng thì tốc độ đảm bảo ko, có cách nào khác nữa ko. Mình gà cái này lắm ae nào biết chỉ giúp với nha.

phukienhn

Gà con
bạn kéo dây mạng thì rất tốt dùng ổn định và khoẻ hơn dùng wifi. Còn nếu không muốn kéo dây mạng thì phải thay con wifi khác có chức năng xuyên tường là ko

CUCGACH

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
với khảng cách ấy dùng dây mạng thì chắc chắn ok rồi. nếu bạn có điều kiện hơn thì dùng hẳn dây quang với bộ convert quang thì càng tốt.
không thì hiện này có rất nhiều cục tiếp sóng wifi cũng rất tiện bạn có thể đặt nó ở chỗ thoáng để phát qua nhà nàng nhé

caniquyvnz

Rìu Bạc
mua e này nek tầm 1 chai
Router ASUS RT-N12HP (Dũng Sĩ Xuyên Tường) N300, phủ sóng rộng
với đặt điểm :
- có thể sử dụng wifi của con 9 làm wifi của con này để sài mạng
- có thể kéo dây mạng của con 9 gắn dô con này,để sài mạng

túm lại thím sài tín hiệu wifi cho dể . cấu hình củng dể lắm lên google là cả đống hướng dẩn. mình đang sài cái này ổn

CUCGACH

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
theo mình thì cũng không cần mặn mà thế đâu thường thì wifi cần để chỗ thoáng vì sóng wifi xuyên tường và qua các vật cản rất là kém. cua con tầm 300k là dùng ok rồi