This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Cần giúp đỡ về lỗi Windows?

dungmagt

Búa Gỗ

Sáng nay em cài cả sáng các kiểu không được. Máy này bản quyền ko cho vào boot được. Tối rảnh bác cài giúp em cái. Em chuẩn bị thêm cái máy đây rồi.

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
M cài đúng mỗi phần mềm này thôi bác

Em nghĩ bị virus rồi.

Hmm, em xem qua thì đây là link của mod có uy tín và nhìn chung thì cũng không có ai than phiền về dính virus cả. Cũng lạ thật.

coony

Búa Đá
Vậy mấy cái microsoft toolkit với office tools có an toàn hơn không bác ơi ?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vậy mấy cái microsoft toolkit với office tools có an toàn hơn không bác ơi ?
Mấy cái đó khi cần thì giải nén ra để thực hành, tất nhiên là tắt các AV đi, làm xong thì nén lại đặt password hơi khó một chút cất đi. Nếu không, khi mình chạy Malwarebytes hay các trình AV là nó diệt hết. Tôi cũng dùng mấy tools đó với cách trên và lâu nay máy của tôi chưa có dấu hiệu gì bị virus quậy cả bạn ơi. Một số software khác khi mới load về tôi cũng dùng Eset, Malwarebytes, Gridinsoft scan ngay, nếu nó báo mức độ nghiêm trọng thì tôi xoá luôn cho yên thân đó bạn.

coony

Búa Đá
Cảm ơn bác đã review. Vì em hay phải cài win giúp cho mấy đứa bạn nên trước cũng hay dùng kms tool lắm. Giờ chắc em phải cẩn thận hơn !

Note7

Búa Đá
Có virus hả bác. Phần mềm này e thấy của bác trong ban quản trị post mà. Các phần mềm bác ý đều test hết rồi

nxlongth

Búa Gỗ
Có virus hả bác. Phần mềm này e thấy của bác trong ban quản trị post mà. Các phần mềm bác ý đều test hết rồi
Theo mình thì có lẽ do phần mềm của nhà sản xuất chứ ko phải của ban quản trị đâu bạn =), đừng hiểu nhầm.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin, thật sự tôi không hiểu lắm về việc mua Win bản quyền theo máy và không boot đươc, bên đây tôi cũng mua máy có cài sẵn Win. có luôn key OEM từ Bios, tôi vẫn boot vào usb và cài thêm rất nhiều bản Win khác, hay máy của tôi nó khác nên mới làm được?

Note7

Búa Đá
Máy bác mua dành cho thị trường Mỹ chắc nó khác ạ.

tuandungdang

Búa Gỗ Đôi
Có thể tiệm đó tào lao, máy có win bản quyền thường có Recovery, mình cũng mới lỗi Win và cài xong.

dungmagt

Búa Gỗ
Có thể tiệm đó tào lao, máy có win bản quyền thường có Recovery, mình cũng mới lỗi Win và cài xong.
Em tháo ổ ra recovery lại nhưng phân vùng đó cũng bị lỗi nốt. Nên em đã thay ổ. Sau khi thay ổ xong thì mới biếtmays em cái phím FN nó bị liệt ko vào được bios. Dù sao cũng có cái ổ sdd chạy phà phà bác ah

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

À có lý do chính đáng rồi, nếu không thì tôi vẫn hoàn toàn không hiểu vì sao lại như vậy. Cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin.