This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Cần giúp đỡ về lỗi máy in in ra giấy trắng

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Mình đang dùng máy in HP Laser Jet Pro M402d, có hiện tượng in ra giấy trắng, không có chữ, đã thử đem sang 03 máy tính khác cắm test, vẫn bị. Lúc trước khi đem tiệm, chỉ in được 1 bên trang có chữ, 1 bên trang là trắng, giờ thì trắng toàn bộ luôn, ở ngoài tiệm họ in được bình thường, nhưng đem về cơ quan, thì in lại bị. Có ai từng bị lỗi này chưa nhỉ. Mình đã thử thay cáp khác, xóa và cài lại drive, vẫn bị

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Ở máy nhé , chả liên quan j driver hay win đâu . chú ý in font thường , ko in font vn .
Mờ 1 bên sẽ có các trường hợp : hết mực , trục từ kém , rách bạc trục từ .lỗi này ko biết cứ lấy hộp mực khác thử .
Trắng tinh thường do tiếp mát giữ hộp mực với máy bị mất , đen hơn lỗi ở bo nguồn .
Bạn rút hộp mực ra , nhìn bên trái , nếu các bẫy hình cung còn lòi ra thì kiếm hộp mực khác thử

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Dòng này lắp hộp mực cẩn thận , lắp lệch sẽ bị rắt giấy , tỉ lệ gãy đầu truyền lực ở trống khá cao , nên nhớ chú ý

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
ở tiệm sửa họ in bình thường bác, mà mình đem về in là bị

sangnh2019

Rìu Sắt Đôi
Bạn nên thử 2 cách sau:
1/ Lấy hộp mực mới C tháo dây trắng hoặc mực B đang lắp ở máy B đang in bình thường lắp vào máy A
=> in bình thường cả mực C và mực B => máy in A bình thường, hộp mực A cũ bị lỗi
2/ Lấy hộp mực A cũ lắp vào máy B (cùng loại) đang in bình thường
=> in bị lỗi =>hộp mực A bị lỗi
3/ Nếu không tìm được nguyên nhân máy in bị lỗi thì mua máy khác

Lưu ý: nên in gắn dây ở máy tính đang in bình thường
Mình tư vấn như vậy vì cty mình đang làm cũng xài loại hp laser jet 402d (hơn 4 máy), hay sử dụng mực tương thích, lâu lâu cũng có vài hộp lỗi cứ phải đổi qua đổi lại để kiểm tra xem do máy hay do mực

Chúc bạn may mắn!
Thân ái!

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
ở máy tính khác in bình thường kìa bác.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ở một số phiên bản win 10 (chưa hoàn chỉnh) gần đây thường hay hành hạ các máy in của HP lắm, nhất là các máy đời cũ, thường thì win 10 tự nhận driver máy in nhưng cũng có dòng máy không tự nhận được nhưng tải về cài thì cũng khó khăn do chắc không còn tương thích. Tôi cũng bị và phải bỏ đi hai cái máy in cũ hiệu HP rồi đó nếu như muốn chiêm ngưỡng anh chàng win 10 mới.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
em thấy máy này cũng ko hẳn cũ, cũng đời mới đây thôi, sản xuất năm 2018, đem ra tiệm họ in bình thường, mà đem về cắm in vẫn bị lỗi giấy trắng

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
đã lấy hộp mực khác thay vào, vẫn lỗi in giấy trắng, gọi là giấy trắng cũng ko hẳn, chỉ là không chữ, nhưng tờ giấy từ trắng tinh chuyển sang hơi đen 1 xí, nhìn kỹ mới thấy

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn thử lấy dây chuyển tín hiệu của PC nào in tốt máy in của bạn cắm vào PC của bạn xem. Cứ thử hết các kiểu, tôi nghĩ hay tại cọng dây có đầu USB cắm máy in không?

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
đã thử và vẫn lỗi như cũ bác

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
đã thử và vẫn lỗi như cũ bác
Như vậy chỉ còn là cách mà PC của xuất dữ liệu in có vấn đề. Tiếp tục kiểm tra đi bạn. Như thế này nhe, bạn mượn một máy in nào đây cắm vào PC của bạn xem sao, nó có xuất dữ liệu in được không? nếu được thì là tại driver và sau đó cài lại driver cho máy in và cuối cùng vẫn không được thì phải sử dụng máy in khác thôi.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Con này nó có màn hình , tìm trong menu in ra system report của n là biết do nên mt hay do n thôi

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Tôi chưa gặp con nào trắng giấy do từ máy tính cả , chỉ có con này font vntime sẽ bị lỗi ko ra văn bản mà n chỉ ra mấy dòng report , in test con này thì printest trong device and printer hoặc in 1 bản font thường , ko để ký tự nào font vn thì tốt hơn

zArtemis

Rìu Sắt
Nếu thời gian sửa chữa ngoài tiệm tới khi bác đem máy về cty không lâu thì mình khuyên nên mang ra ngoài tiệm cho họ kiểm tra lại lần nữa xem sao.

thinhagicp

Gà con
Hộp quang hoặc là board formater có vấn đề
Bạn thử nghiêng cái máy in sang trái hoặc sang phải rồi in lại xem có gì khác biệt không, nếu có khác thì hộp quang bị vật thể che lại

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
sau khi đem ra tiệm, họ cắm vào thì vẫn in bình thường, nay e chở về cơ quan, và mua 1 sợi cáp mới, cũng đã test trước ở tiệm, đem về cắm in. vẫn ra giấy trắng, khó hiểu ghê