Hỏi/ Thắc mắc - Cần Giúp đỡ về biuld case máy tính ! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần Giúp đỡ về biuld case máy tính !

Hoan Tran 1

Gà con
Vì kinh tế yếu kém. Nên em dự định set một bộ case cũ.
Mọi người cho em hỏi: Main B75+ core i5 3470; Ram 12gb+ Vga rx470 4gb chạy nguồn Huntkey 400W công suất thực có đc không ạ.
Và cần thay đổi những gì cho phù hợp

MinhGiang

Rìu Vàng
Về nguồn thì kiểm tra công suất tiêu thụ của cpu i5 và vga rx570, tra google có hết.
Về cấu hình lựa chọn thấy xưa quá, nên chọn đời mới vì i3 gen 10th giờ nó mạnh ngang i7 gen 4th. Có vga thì chọn cpu hậu tố F cho rẻ. Ram 4 nó tốc đọ cũng cao gần gấp đôi Ram 3 cho core gen 3th.
Thêm nữa thì nên ram 16gb (2*8gb) chạy dual nhanh hơn 12gb (8+4)

baotq76

Búa Gỗ Đôi
b75 chỉ hỗ trợ i5 đầu 3 vs 2 thôi nha, bác kiếm nguồn tầm 450W -500w có thương hiệu như acbel là chạy ổn rồi, i5 đâu 4 vs 3 thực tế không chênh nhau lắm đâu

ansos123

Rìu Bạc
khác socket main ko lắp đc đời 4 đâu bác. i5 đời 3 dùng socket 1155 còn đời 4 dùng socket 1150

namlam

Búa Đá
Bạn nên nêu nhu cầu và kinh phí để build thì ae tư vấn hợp lý hơn.
Mình vừa lên i3 gen12 bán rẻ bộ i5 6500. Nhu cầu giải trí, chơi game thì i5 đời 7 đổ xuống yếu sinh lý lắm.