Hỏi/ Thắc mắc - cắm ổ hdd của laptop vào pc | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc cắm ổ hdd của laptop vào pc

bayrongdo199xxx

Búa Gỗ
xin chào các bác, chẳng là em có 1 con laptop bị hỏng . nên hôm nay em tìm tòi trên mạng thấy có 1 số bài viết nói rằng có thể cắm ổ cứng hdd của laptop vào máy pc , và em cũng đã cắm thành công rồi , xin các bác cho em được hỏi là việc cắm như thế sau này có ảnh hưởng gì cho pc đang dùng ko ạ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cứ dùng bình thường thôi, ổ HDD của laptop và desktop chỉ khác nhau về kích thước, không có vấn đề gì khác.
Theo như tin đồn trên mạng thì vòng quay ít hơn (loại đầu, về sau thì có cái =) do quay ít hơn nên việc nhận dạng dữ liệu cũng theo chìu thuận , nhưng về cảm nhận thì có thể ko thấy được

ntquyet247

Rìu Vàng
Tẹt ga thôi bác!!!

ducuong

Group Partner
Tốt nhất là bạn mua thêm 1 cái khay để gắn ổ cứng vào và bắt ốc cố định trên giá đỡ của case. Để lăn lốc đôi khi ổ đĩa nghiêng cũng ảnh hưởng kha khá đến tuổi thọ và khả năng ghi đọc của ổ đấy.

Nếu là ổ SSD thì thoải mái.