CÀI WIN 7 CHO CHIP ĐỜI MỚI | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

CÀI WIN 7 CHO CHIP ĐỜI MỚI

dkny6789

Búa Gỗ
bây giờ bác chỉ có cách lấy driver Touch Pad của windows 10 hoặc 11 Lenovo phát hành chạy Compatility mode với windows 7 xem nó có nhận không? Hên xui nên nếu có vấn đề gì em không chịu trách nhiệm
Xem phần đính kèm 46677
Dạ
bây giờ bác chỉ có cách lấy driver Touch Pad của windows 10 hoặc 11 Lenovo phát hành chạy Compatility mode với windows 7 xem nó có nhận không? Hên xui nên nếu có vấn đề gì em không chịu trách nhiệm
Xem phần đính kèm 46677
Dạ làm sao vô được cái bảng tích dấu để làm như zậy ? Bác có thể chỉ mình rõ hơn không ? Mình cám ơn bác !!! 👍👍👍

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Dạ

Dạ làm sao vô được cái bảng tích dấu để làm như zậy ? Bác có thể chỉ mình rõ hơn không ? Mình cám ơn bác !!! 👍👍👍
click chuột phải vào file cài đặt, chọn Show more options, chọn Properties, chọn tiếp Compatility
Đang hướng dẫn trên windows 11. Nếu máy bác đang cài windows 7 thì còn đơn giản hơn. Nói thế không làm được thì thôi mang ra hàng

haxoma

Rìu Vàng Đôi
ca này giờ chỉ còn cách mod lại chữ ký cái driver touchpad win 8 hay win 10 rồi test trên máy win 7 chạy coi ổn không.làm được phải có máy chuột bạch và bác cao thủ gạo cội về lĩnh vực này đó là Huỳnh Vũ Thắng.chắc bạn chủ tạo cái thread muốn có bộ driver touchpad thần kỳ này phải hỗ trợ tiền cafe cho bác đó rồi.

dkny6789

Búa Gỗ
click chuột phải vào file cài đặt, chọn Show more options, chọn Properties, chọn tiếp Compatility
Đang hướng dẫn trên windows 11. Nếu máy bác đang cài windows 7 thì còn đơn giản hơn. Nói thế không làm được thì thôi mang ra hàng
Ok bạn để thứ 2 zô làm, có gì hỏi thêm cám ơn bạn nha ^^

thuuong1309

Rìu Sắt
vote 1 phiếu cho bạn cài win 7 trên máy ảo, nếu bạn ép nó sử dụng win 7 thi linh kiện đời cao của lap hoạt động chập cheng lắm.

dkny6789

Búa Gỗ

dkny6789

Búa Gỗ
Nó để là " This product is not manufactured by Quanta Computer " do file cap screen mình lớn hơn 150kb và không nén nhỏ được nên mình báo lỗi zậy á. {cry}{cry}{cry}

dkny6789

Búa Gỗ
cho mình xin hardware ids

Attachments

• hardware ids.PNG
    hardware ids.PNG
    16.7 KB · Lượt xem: 10
  • id comp.PNG
    id comp.PNG
    16.4 KB · Lượt xem: 12

secpol

Rìu Chiến Bạc
Dạ chào các bạn,

Mình có laptop Lenovo và mấy máy vi tính để bàn cần sử dụng Win 7 để dùng cho môi trường học tập số lượng lớn.

Đã tích hợp driver USB 3.0 và xài bình thường chỉ có Touch Pad là không sử dụng được thôi, mà nếu zậy mang máy đi nơi khác mà không có chuột kèm theo thì coi như vứt. {confuse}{confuse}{confuse}

Mình cài song song Win 7 và Win 10.

Win 10 ổn, đổi qua Win 7 không dùng Touch Pad được, phải cắm chuột dây mới xài được. {canny}{canny}{canny}

Khó khăn ở đây là cài xong Win 7 laptop của mình không sử dụng Touch Pad được, cắm chuột dây và chuột không dây xài ok, mà laptop không sử dụng được Touch Pad coi như bỏ rồi. {embarrassed}{embarrassed}{embarrassed}

Huhu, bác nào giúp mình zới ??? {cry}{cry}{cry}

Mong được các anh chị em và các bạn các bác cao nhân tiền bối chỉ dạy thêm.

Mình cảm ơn nhiều nhe !!! 👍👍👍
Bạn đã thử bộ này chưa?

Mã:
https://sdi-tool.org/

dkny6789

Búa Gỗ
Bạn đã thử bộ này chưa?

Mã:
https://sdi-tool.org/
dạ để thử cám ơn bác, nhưng tình hình là cài compatibility và bỏ chứng thực driver touch pad vẫn chưa được á bác, cài win 7 xong xài ok hết, mỗi cái touch pad không sử dụng được. hic {cry}{cry}{cry}

Sửa lần cuối:

dkny6789

Búa Gỗ
Bạn đưa mình là của màn hình
Thử coi sao nhé
Mã:
https://dl.driverpack.io/driverpacks/repack/Video_Intel-NT/Intel/FORCED/6Xx64/HD600_21.20.16.5077/Intel-FORCED-6Xx64-HD600_21.20.16.5077-drp.zip
dạ, bác chỉ mình coi cái hardware ids của touch pad windows zới ? mình kiếm không thấy ???
cái hardware ids của touchpad nó không có không cài được nên nó đâu có hiện ra cho mình xem đâu ? chỉ coi được h.d.w ids touch pad của win 10 thôi. zới cái link bác gửi không down được ??? hic, help me pls !!! {cry}{cry}{cry}

Sửa lần cuối:

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
dạ, bác chỉ mình coi cái hardware ids của touch pad windows zới ? mình kiếm không thấy ???
cái hardware ids của touchpad nó không có không cài được nên nó đâu có hiện ra cho mình xem đâu ? chỉ coi được h.d.w ids touch pad của win 10 thôi. zới cái link bác gửi không down được ??? hic, help me pls !!! {cry}{cry}{cry}
Bạn tìm mục keyboard hoặc cái nào unknown , chấm than thì lấy bạn , check hardware là ra tên n mà
Mã:
https://driverpack.io/en/hwids/PCI%5CVEN_8086%26DEV_5916?os=windows-7-x64

dkny6789

Búa Gỗ
Để thứ 2 vô làm mình chụp gởi bạn nhe, cám ơn bạn. ^^

Bạn tìm mục keyboard hoặc cái nào unknown , chấm than thì lấy bạn , check hardware là ra tên n mà
Mã:
https://driverpack.io/en/hwids/PCI%5CVEN_8086%26DEV_5916?os=windows-7-x64
ủa cái này là card màn hình mà bác ơi ???

Attachments

• Screenshot (4).png
    Screenshot (4).png
    112.7 KB · Lượt xem: 2

dkny6789

Búa Gỗ
Hic, đã làm hết những cách các bác chỉ vẫn không được ạ.
Bác nào ở SG giao lưu offline trực tiếp làm dùm mình zới ?
Cám ơn các bác nhiều ạ !!!
🙂🙂🙂