This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn Cài đặt Windows 11 - This PC can't run Windows 11

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
xin cú pháp seach
search syntax please

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Nếu bạn cho biết chi tiết cách làm cùng với hình ảnh minh hoạ thì rất tốt, bạn chia sẻ để tôi và các bạn khác cùng học theo bạn nhé.
hiểu lầm rồi bác @Hoang Duch2 không phải bypass Win 11 máy cấu hình không hỗ trợ bằng câu lệnh có sẵn cmd của MS mà là lệnh cmd chia phân vùng C hệ điều hành active phân vùng boot và D, E, F... thay vì dùng phần mềm chia phân vùng ví dụ như MiniPartition,... bản chất bypass Win 11 mà bạn kia đề cập vẫn là xóa file Appraiserres.dll trong thư mục sources của ISO. diễn đàn này tham gia để tìm hiểu kiến thức mở là học dùng nhiều cách khác nhau để thực hiện vấn đề vẫn ra kết quả đúng như nhau chứ vấn đề bypass Win 11 này mở thread còn dài dài.

kinghnvn

Búa Gỗ
Trong mục source của em nó cũng có file appraiserres.dll giờ e chép đè file bác gửi vào đây phải ko ạ

Trong $oem$ thì nó là file AutoUnateend.xml

joevnpro

Búa Đá
xin cú pháp seach
search syntax please
split WIM file
Install Windows from a Flash Drive
Back up full system windows 10

Công cụ xử lý phân vùng của MS:
diskpart

Để cài windows 11 trên máy không hỗ trợ, làm như trên. Hoặc, window 10 và windows 11 là cùng core, có thể dùng bộ ISO của Windows 10, thay thế file Wim của win10 bằng file win cua win11.

-> mục đích là không sử dụng phần mềm của bên thứ 3. Hạn chế rủi ro bảo mật, trojan.

kinghnvn

Búa Gỗ
Em cũng ủng hộ ko dùng phần mềm bên thứ 3, cá nhân thì ko vđ có thể vọc test thoải mái, chứ nếu doanh nghiệp thì sẽ ko ổn, ưu tiên dùng tools chính thức của Microsoft và phải free

Quay trở lại chủ để của em thì vẫn ko thể chạy cái bản OS có MTR như hướng dẫn của MS

joevnpro

Búa Đá
Ý cậu là tạo usb mbr hay laf cậu đã cài Os lên phân ổ đĩa dùng MBR table (thay vì GPT table)?

Nếu MBR thif dễ fix hơn mà. Boot vào phần cmd của windows hoặc cmd trong phần Repair của bộ cài để chạy lệnh fix MBR và fix boot bằng lệnh bcd là được.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thật ra cài win11 cho máy ko đủ cấu hình thì có nhiều phương án
Cách dễ nhất là cài = winNTsetup
Cách 2 là add setup server = cái fix , cái này có thể upgrade cho máy ko đủ cấu hình = ISO

Và còn 1 vài thao tác từ các ứng dụng khác , tôi hay dùng cách 1

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn đã gửi cho tôi bản ISO khác, không phải bản này nên tôi không biết kết quả chính xác đâu bạn. Bên đó bạn tự làm với Rufus trước , sau đó bạn so sánh sources của Rufus và sources của bản ISO gốc, tìm xem nó khác biệt ở chổ nào. Bên tôi thì file ISO bạn gửi trước đó không có folder $OEM$ từ sources, sau khi tạo với Rufus thì lại có. Ngoài ra nó còn khác biệt ở file Boot.wim nữa và dĩ nhiên là nó thay thế file Appraiserres.dll luôn.

joevnpro

Búa Đá
Tools trên mạng thì tôi biết là có nhiều. Cái chính là tôi không muốn can thiệp bằng phần mềm/tools bên thứ 3. Nhất là tool không chek được mã nguồn/ tool được build exe sẵn.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thật ra nếu biết cách thì cũng có thể can thiệp thay thế 1 file vào ISO có thể bypass , bài tôi post 2 cách ở trên
1/ WinNTsetup thì nó chỉ cần tìm đến file instal.wim và winNT này thì đã quá rõ ko có các thứ gọi là mã độc
2/ Là thay thế sang setup server , cái này thì ko có topic của bạn dungltcd build ISO làm sẵn bypass theo cách setup server
Do vậy 2 cách trên xem như là an toàn , thay gì đem wim của 11 sang ISO của 10 thì cũng có thể thay 1 appraiserres .dll

joevnpro

Búa Đá
Ai thích dùng thì dùng thôi. Tôi share là share thông tin chính chủ MS đều có hết các tools cần thiết để cài đặt, phân vùng, repair, back up 1 OS....

Tôi thì quan điểm là chỉ dùng chính chủ phát hành, ko tin tools thứ 3 trôi nổi nào cả. Ko dùng Cr@ck (có active thì chỉ active qua key nếu xin được key, nói không với tool CMD, exe do bên thứ 3 phát hành. Nếu dùng phần mềm bên thứ 3 thì phải cài qua store hoặc của các hãng lớn adobe, apple, google, unity....

Nếu cần chạy code thì sẽ tự biên dịch thành exe sau khi check code.