Hướng dẫn - Cài đặt Deepin - Bản phân phối Linux đẹp hoàn mỹ | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cài đặt Deepin - Bản phân phối Linux đẹp hoàn mỹ

ndhai

Búa Gỗ Đôi
Mãi mãi không được nha bạn. Đến Macintosh còn chưa ăn win thì làm gì đến lượt nó
Chính xác là ăn nhau ở lĩnh vực nào, nếu bạn làm livestream và gaming thì ừ, macintosh với linux không có cửa thật vì nó chạy sau. Nhưng nếu bạn làm design t không tin bạn không tìm đến máy mac trước và chỉ chọn windows khi ví tiền không hỗ trợ. Với linux thì có vẻ khá củ khoai củ hành nhưng nếu làm dev thì bạn vẫn cần biết ít nhiều đến nó vì nó đang chiếm phần lớn nền điện toán đám mây, tất nhiên không có nghĩa làm dev thì phải dùng linux, nhưng nếu thiếu thì bạn cũng khá mỏi đấy :D

duccanh85

Gà con
Chưa cài thử nhưng cho hỏi dạng HDH này thì tải ứng dụng hay cài ứng dụng ở trên Store hoặc format nào nhỉ

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Chưa cài thử nhưng cho hỏi dạng HDH này thì tải ứng dụng hay cài ứng dụng ở trên Store hoặc format nào nhỉ
nếu bạn chưa dùng linux bao giờ thì tốt nhất nên thử qua ubuntu trc nhé . store ubuntu đa dạng hơn , còn distro này store rất hạn chế , hầu như phải cài qua terminal

duccanh85

Gà con
nếu bạn chưa dùng linux bao giờ thì tốt nhất nên thử qua ubuntu trc nhé . store ubuntu đa dạng hơn , còn distro này store rất hạn chế , hầu như phải cài qua terminal
Này là mod lại hay dựa trên mã nguồn của Linux à bác ơi.. Cài trải nghiệm thôi vì laptop dư mà :D

andaik

Búa Gỗ
Bác ơi. Laptop e chỉ có 1 ổ cứng hdd thôi. E cài deepin vào ổ chứa win. Thì nó hiện add a root partition to continue. n đang ở dạng ntfs ạ.

Bác ơi. Laptop e chỉ có 1 ổ cứng hdd thôi. E cài deepin vào ổ chứa win. Thì nó hiện add a root partition to continue. n đang ở dạng ntfs ạ.
bạn phải phân vùng ntfs cho win, còn ext4 cho linux. Mình vừa cài thử, nó không tự nhận card wifi, install driver dạng .sh nhưng báo lỗi, trở về win cho nó lành

phidh7

Gà con
bác cho hỏi làm sao tắt cái tiên đoán chỗ gõ chữ ạ

Jack1

Búa Gỗ
Các bác cho hỏi cài driver linux thì cài kiểu gì nhỉ. Máy mình xài i5 4460 mà tìm không ra driver

AlexanderTN

Gà con
Cảm ơn chia sẻ của bạn, khi nào có thời gian rảnh sẽ cài lên VMWare để trải nghiệm.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
E thấy đúng là đẹp thật.Cả Mint Opensuse thấy cũng ổn nữa
Vốn dĩ n tùy biến giao diện thôi . ubuntu cài theme mac os bigsur xem , cũng đẹp lắm đấy . vấn đề distro này lúc n cài bộ gõ là lòng vòng vì n thiếu khá nhiều thư viện , phải cài nhiều thứ trc , những ng mới về linux thì cứ ubuntu trc

assasin13890

Búa Đá Đôi
Vốn dĩ n tùy biến giao diện thôi . ubuntu cài theme mac os bigsur xem , cũng đẹp lắm đấy . vấn đề distro này lúc n cài bộ gõ là lòng vòng vì n thiếu khá nhiều thư viện , phải cài nhiều thứ trc , những ng mới về linux thì cứ ubuntu trc
Vâng ubuntu cho dễ làm quen trước bác ạ.Đúng là Linux nó bao la thật.Chọn cho mình 1 cái để gắn bó cũng khó,vì cơ bản mỗi distro lại có 1 cái ngon riêng ^^

weixiao

Búa Gỗ
Vâng ubuntu cho dễ làm quen trước bác ạ.Đúng là Linux nó bao la thật.Chọn cho mình 1 cái để gắn bó cũng khó,vì cơ bản mỗi distro lại có 1 cái ngon riêng ^^
Thử bản Ubuntu Brigde chưa bác ?
đẹp nhẹ mà ko kiểu rối rắm như kubuntu hay Manjaro KDE